มาคุยเกี่ยวกับงาน Apple Keynote 2009 กันครับ =)

ikok's picture
10285
กระทู้นี้สำหรับพูดคุยเรื่องราวเกี่ยวกับงาน keynote ที่จัดขึ้นในงาน macworld 2009 นี้นะครับ

ผมปิด comment ในหน้ารายงานไปก่อน จะได้ refresh กันได้เร็วขึ้น =)
อยากพูดคุยอะไรก็ได้ตามสบายเลยนะครับ

ผมเริ่มก่อน

ผมเดาว่า : พรุ่งนี้หุ้นแอปเปิลจะตก แบร่..

^o^ /
-------
สำหรับผู้ที่สนใจจะตามข่าวจากเวปต่างประเทศเอง ลองไปดูที่นี่นะครับ

Mixmerize's picture
1480
อืมม~

เค้าว่า iPhone nano นี่มาแรงนะ
แต่ก็ไม่มีใครตอบได้นอกจากรอคืนนี้ เหอๆ
Apple นี่เก็บความลับเก่งจริงๆ (ฮา~)

nickoe's picture
4320
แรงไม่แรง

มีเคสออกมาขายรอแล้วครับ เหอๆๆๆ

10285
ตัว case นี่

ทำออกมาสำหรับ iphone จีนหรือเปล่าครับ? แบร่..

4320
iPhone nano

ขายที่ไทยแล้วนะพี่ 

น่าขายหน้าจริงๆเลย เล่นซะเหมือนเชียว ฮา.........
10285
แปลกดี

พอมีอะไรใหญ่ ๆ ออกมา คนก็อยากได้อันเล็ก  ๆ 

แต่พอมีอะไรเล็ก  ๆ ออกมา คนก็อยากได้อันที่ใหญ่ขึ้น - -a
little_fuku's picture
703
ปูเสื่อรอ

ฮี่ๆๆ
พี่ก๊อกซิลิโคนน้องนาโนมันชอบเลื่อนอ่ะเวลากด hold
จะไปซื้อเกราะแข็งและ - -"

10285
ผมว่าซิลิโคนนี่..

ใช้ไปสักพักแล้วไม่ค่อยดีเลยนะ ด้านหลังเป็นคราบด้วย

ผมกลับคิดว่าซองผ้าดูเป็นทางออกที่ดีเหมือนกันนะคะ
703
แต่วันนี้

ทำน้องนาโนตกดัง ตุบ เลยใจหายวาบๆๆ
ดีที่มีซีลิโคน ฮี่ๆๆ
ยิ้ม

10285
คราวหน้า

ให้ทำตกตรงหน้าผมนะ 

แล้วผมจะรีบคว้าเอาไว้ เก็บเข้ากระเป๋า... ไร้เสียงตุ๊บเลย.. รับรอง ^o^ /
artslan's picture
130
มารายงานตัวด้วยคนครับ ผมอยากอ

มารายงานตัวด้วยคนครับ

ผมอยากอีตาฟิลล์ให้แง้มๆ OS X Snow Leopard สักนิดนึงจัง
10285
น่าลุ้นครับ snow leopard

เทคโนโลยีของ hardware มารอเอาไว้แล้ว ถ้าไม่รีบเปิดตัวตามมาตอนนี้เครื่องใหม่ก็จะขายได้น้อยลง เพราะคนยังหันไปซื้อเครื่องเก่ากันมากอยู่ =)

10285
เริ่มมีรูปออกมาแล้ว

จาก link ของ engadget ในโพสแรกครับ =)

703
อูวววว

5 user

หมดกัน 2

10285
O.o

ตกใจด้วย  ตะลึง 3

1480
มาแล้วๆ

ไป Drink มา เพิ่งมาติดตามข่าวครับ เหอๆๆ
โผล่ iLife '09 แล้วจะมีอะไรอีกมั้ยหนออ

iMai's picture
42
ไม่ไหวแล้ว

มารอดู Snow leopard ด้วยคนครับ

1480
ผมว่า

สงสัยงานนี้จะเน้นแต่ Software รึป่าว ของบิ๊กๆไม่น่าจะโผล่
เอาน่ะๆ รอลุ้น
Snow Leopard นี่จะมาแท้แน่นอนเนอะครับ เหอๆ

130
AAPL หุ้นขึ้นมา .46

AAPL หุ้นขึ้นมา .46 แล้วตอนนี้   [1:20 PM EST]

10285
:P

เดี๋ยวค่อยตกต่อพรุ่งนี้ครับ ฮ่า...

130
5555 นั่นดิครับ เอิ๊กก

5555 นั่นดิครับ เอิ๊กก

1480
แป่วว~

อย่างงี้ก็ไม่มี Snow Leopard ซิครับ - -

10285
สงสัย

จะแห้วกันนะครับ =)

1480
ไม่ค่อยหวือหวาเท่าไหร่

เล่น DS ยังเพลินกว่า (ฮา~) หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

10285
- -

ใจเย็นครับ ฮ่า... เดี๋ยวคงรอดูไฟล์วิดีโอตามมาทีหลัง ให้เห็นว่า iLife + iwork ใหม่ทำอะไรได้บ้าง =)

10285
ผมชอบนะ ตัว nmbp 17"

ทำ่แบตได้อึดมาก อยู่ได้ 7-8 ชม.แน่ะ

130
ขอบคุณ คุณก๊อกมากๆครับ

ขอบคุณ คุณก๊อกมากๆครับ ที่เกาะติดใน MacWorld 09 นี้

ไปนอนล่ะครับ
10285
ขอบคุณที่ตามอ่านด้วยครับ

เดี๋ยวว่าจะไปนอนแล้วเหมือนกัน

ปล. apple store กลับมาออนไลน์แล้ว และหน้าเวปมีข้อมูลของผลิตภัณฑ์ใหม่ที่เพิ่งเปิดตัวไปใน keynote ที่ผ่านมาแล้วนะครับ =)
1480
ขอบคุณคร้าบ

ถึงไม่หวือหวา แต่ก็พอตื่นเต้นได้เล็กน้อย ฮ่าๆๆ
ส่วน MBP นี่ขอผ่านครับ รัก iMac เครื่องเดียว 555

ไปนอนด้วยคนครับ ขอบคุณพี่ก๊อกอีกที
แบร่..

703
ชอบmbpจัง

แง่งๆๆ รุ่นเรากลายเป็นวัตถุโบราณไปและ
ทำใจ

10285
โฮะ ๆ ๆ

อย่าเพิ่งน้อยใจไปค่ะ

เก่าแต่ยังเก๋าได้อยู่นะ แบร่..

4320
ถ้า

ของฟลุคเป็นวัตถุโบราณ ของผมคงก่อนยุคหินเลยมั้ง ฮ่า.......

703
ฮาาาาาา

โอ๊ยย ขำ !!! หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

nenenaja's picture
23
มาแว้ววว

คุยไรกันอ่ะคะะะ แบบบว่ามึนนเพิ่งกลับมาจากหลองปีใหม่

10285
ไปฉลองที่ไหนมาครับ =)

ไปฉลองที่ไหนมาครับ =)

23
อ่อนอกรอบหน่อยได้ป่ะ

อ่อนอกรอบหน่อยได้ป่ะ อันนี้ไม่ค่อยเกี่ยวกะแอปเปิ้ล แต่เป็นของเล่นเทคโนแอนด์นาโนมาใหม่ของปีนี้เหมือนกัน เป็นตัวเน็ตบุ๊คที่ดีไซต์ใหม่รูปลักษณ์สวยโมเดินกว่าและดีกว่าและที่สำคัญถูกกว่า ข่าวว่าค่ายเนตบุ๊คที่ขายดิบขายดีในปีที่แล้วก้อหนาวๆกันอยู่เหมือนกัน

23
ไปเค้าดาวที่วัดปทุมวนาราม

ไปเค้าดาวที่วัดปทุมวนาราม ตรงด้านหลังเซ็ลทรัลเวิลด์อ่ะค่ะติดกะพารากอน เค้ามีสวดข้ามปีตั้งแต่คืนวันที่31ถึงเช้าวันที่1 จากนั้นก็นั่งมาธิอยู่ที่วัดต่อยังไม่ทันจะถือศีลครบวัน พอกลับมาบ้านก้อมีดริ้งกันต่ออิกยาวมาเรื่อยจนถึงเมื่อคืนน่ะแหละ วุ้ยชีวิตช่วงนี้จะได้บุญหรือบาปฟะเนี่ยะ มึนตึ่บเรยยวุ้ยย

10285
:D

ครบเครื่องจริง ๆ ครับ

ยิ้ม

23
หะะ

หะะ แบบว่าเรียนรู้เรื่องทางโลกมาก็อเยอะแระเลยอยากศึกษาเรื่องทางธรรมดูมั่งอ่ะค่ะ

10285
ดีนะ

ผมคิดว่าช่วยได้เยอะ

นำมาประยุกคต์ใช้ในเรื่องงานได้อีก

ในผมอยากให้ศาสนามีส่วนในชีวิตประจำวันของคนเรามากกว่านี้ เอาประมาณแบบในญี่ปุ่นที่งานออกแบบหรือศิลปะแขนงต่าง ๆ มาจากปรัชญาศาสนาแบบชัดเจนกันไปเลย ยิ้มปากกว้าง

sweet_jasmine_scent's picture
246
อยากได้

ไปหมดเลยคะ
โดยเฉพาะ iwork หมดกัน 2

10285
theme ใหม่

ของ iwork สวย ๆ ทั้งนั้นเลยนะคะ...

จริง ๆ นะ แบร่..

246
แหม

อย่าพูดไปซิคะ
ยิ่งพูดยิ่งอยากได้ แอบเคือง

10285
numbers

ก็มีสูตรใหม่ ๆ เพียบเลยนะ

link ข้ามไฟล์กันได้อีก

โอววววววววว ~

246
ซื้อแบบ

family package แล้วมาแบ่งกันดีกว่าพี่ก๊อก หรือว่า...

10285
- -

น้องเจนล่วงหน้าไปก่อนเลยค่ะ

เดี๋ยวผมตามไป (เมื่อพร้อม).... แบร่..

246
รอให้

มันลดราคาดีกว่า

10285
ผมรอ...

ผมรอสาว ๆ ใจดี (ใส่หมวกแดง) ซื้อให้ครับ ยิ้ม

4320
มันมีแบบ

ซื้อ leopard แล้วก็ iWork แล้วก็ iLife สามอย่างครับ รวมกัน ลด 40% 

เหลือ 9,000 นิดๆ ใครสนลองเข้าไปดูที่ store.apple.com/th ครับ
แต่ ผมคงรอ snow leopard ออกเลยทีเดียว ที่แย่คือ iWork ผมไม่ได้ใช้นี่สิ
หรือจะเอามา review ดีหว่า เหอๆๆ
10285
เอาเลยครับ =)

ผมโหลดตัวทดลองใช้มาแล้ว อีกสักพักคงเขียนถึงครับ

เพราะว่าใช้งาน iwork บ้าง ส่วนใหญ่จะใช้ numbers =)

theme ใหม่ ๆ เพียบเลย ~

246
ใช้ดีไง

ก็มาบอกกันบ้างนะคะ