ใช้ MacBook จะต้องแก้ไขอย่างไร เมื่อมีบางโปรแกรมที่มันแจ้งว่าไม่สามารถอัพเดทได้ในประเทศไทย

F.C.'s picture
156
สวัสดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
ผมใช้โปรแกรม RGT sceen เป็นโปรแกรม cycling simulation คล้ายๆ Zwift
RGT มีให้เล่นทั้งแบบฟรีและเสียเงิน ผมเล่นผ่าน MacBook แต่ก่อนเล่นได้ปรกติ
แต่ช่วงหลัง RGT มีการอัพเดท มันเลยเด้งไปที่ iTunes แต่ iTunes แจ้งว่า ไม่สามารถอัพโปแกรมนี้ได้จากประเทศไทย (ปัจจุบัน RGT ยังเปิดส่วนให้บริการแบบฟรีสำหรับบางฟังชั่นอยู่ แต่ติดว่าอัพเดทไม่ได้)
ขอคำแนะนหน่อยครับ ว่าจะแก้ปัญหาอย่างไรดี

ขอบคุณทุกความเห็น