i-tan's picture
8
เพื่อให้คนอื่นได้รู้จักคุณมากกว่านี้

ช่วยตอบคำถามสามัญเหล่านี้ด้วยนะครับ (อาจไปตั้งกระทู้ใหม่ได้นะครับ)

ถามไป ก้อ ตอบมา จัดให้ไปเรยยครับ

1.ชื่อ : เรียก I-ตาล ก็ได้ครับ ชื่อจริงเอาไว้ใช้ที่ทำงานก็พอ 5555

2.คติประจำตัว : สิ่งที่เรามีอยู่ในหัว จะกำหนดอนาคตที่เราจะกำไว้ในมือ !

3.หน้้าที่การงาน : ช่างอากาศยานภาคพื้น กทม .

4.เริ่มใช้แมคได้ยังไง :

ง่าาา บุพเพอาละวาดมั้งคับ ตอนนั้น windows เครื่องเก่าเริ่มรวน กะลังคิดนอกใจ (หา notebook เครื่องใหม่)

น้องแมคก็ผ่านเข้ามาพอดีซะงั้น 555 คืองี้ครับ ได้ยินมานานแล้วว่า mac นั่นเป็น คอม ฯ ที่มีประสิทธิภาพสูง แล้วก้อ รุ่นพี่ กะ เพื่อน

บางคนในที่ทำงานก้อ ใช้อยู่ เลยสนใจครับ

5.รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :

หลังจากงงกะ notebook เครื่องใหม่อยู่นาน จนมึน นึกอะไรไม่ออกแร้วว T_T ' ก็เลย 555 ถาม google

ดีกว่า เข้ามาก็อยู่หน้าแรก บนสุดเรยอ่ะ หาเจอง่าย มั่กๆ 555

6.สิ่งที่อยากจะบอก.. :

ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร้าบ อาจจะมีคำถามที่ดูไม่ประสามารบกวนกันบ้าง ก็ขอโทษล่วงหน้าด้วยนะคร้าบบ

( ก็คนมันไม่รู้ จริงๆ นี่ครับ ) แฮ่ะ แฮ่ะ ^ ^ '

แถวบ้านโคก ของผมเค้าเรียก ห่วยขั้นเทพ ง่ะครับ 5555 ไม่รู้อะไร ซักกะอย่าง แต่ดันมี เครื่องแมคใช้ !

prolang's picture
116
ยินดีคับ

มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :D

ถ้าไม่แน่ใจอะไรก็ถามมาในนี้ล่ะครับ สมาชิกในเว็บนี้ใจดีช่วยตอบทุกคนครับ ยิ้มปากกว้าง

tee_987@hotmail.com's picture
117
ยินดีต้อนรับ

มาซะละเอียดยิบเลย มีความสุข