อุ้มครับแนะนำตัวครับ ~~~~

aummua's picture
4
ชื่อ : อุ้ม นะครับ (21 years old)
คติประจำตัว : คิดไม่ออกอะคับ - -''
หน้้าที่การงาน : เรียนอยู่ ม สยาม ปีสองละคับ วิทยาการคอม~
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : พอดีทำงานด้านเซิฟเวอร์ด้วย ใช้ iphone อยู่แล้วด้วยอ่ะครับเลยติดใจ ส่วนปกติใช้ PCครับ เห็นพี่ๆที่ IDC ใช้ mac กันเต็มเลยแล้วมันโอเคดี ส่วนตัวชอบครับเพราะว่ามันเล่นได้นานไม่ต้องใช้ปลั๊ก แล้วก็ OS ที่แปลกครับ (เบื่อหน่ะครับเลยอยากใช้) เพิ่งซื้อได้ สองสามวันหลังจาก โพสกระทู้นี้นะครับ อิอิ
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : ก็ผมมันมือใหม่เลยต้องเข้ามาดู พี่ๆ แนะนำให้มาอ่านก่อนผมจะซื้อครับ
สิ่งที่อยากจะบอก.. : ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ (ตอนนี้เครียดมาก อกหัก น้ำท่วม งานดอง เงินจะหมด เครียดครับ)

ลืมบอกไปว่าผมใช้ macbook pro 13" i5 2011 นะคับ

minemind's picture
3876
ยินดีต้อนรับฮะ

ยินดีต้อนรับฮะ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับค่ะ

เรียนสาขาเดียวกันเลย ^-^ ขอให้สนุกกัยน้อง Mac นะค่ะ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ไม่เห็นซะนานเลยกระทู้แนะนำตัวเนี่ย

pippo's picture
2469
ยินดีครับ

ท่านนี้มาพร้อมกับ "น้องน้ำ"

aummua's picture
4
ดีครับพี่ๆ :D

ใช้งานง่ายดีครับ แต่ยังอยู่บน PC อยู่ ยิ้มปากกว้าง เพราะว่างานส่วนใหญ่ต้อง PC

ถามนิดนึงครับ Wifi ที่มันปรากฏอยู่อ่ะครับ ปกติวันก่อนๆ ผมเชื่อมต่อได้
แต่พอมาวันนี้ A connection timeout occurred. ซะงั้นงะ มันเป็นอะไรหรอครับแบบนี้

od2504's picture
1077
ยินดีครับ

ม.สยาม มีรุ่นพี่ของหนู เขียนหนังสือเรื่องแมคหลายเล่มนะครับ