แนะนำตัวครับ เพิ่งสมัครสมาชิกวันนี้เอง

onlinee's picture
9
ก่อนอื่นขอออกตัวก่อนเลยว่า ไม่ใช่เพิ่งเข้ามาวันนี้ครั้งแรก แต่เพิ่งได้เป็นสมาชิกอย่างเต็มตัวเมื่อสักครู่นี้เองครับ

ชื่อ :
ฟีน ครับ

คติประจำตัว :
ร้องไห้พรุ่งนี้ วันนี้เรามีงานต้องทำ

หน้้าที่การงาน :
เป็นนักศึกษา บริหารคอมฯ ครับ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
ได้ยินชื่อเสียงมานาน อยากจะลองใช้มานานแล้ว แต่ไม่มีตังค์ครับ จนกระทั่งเมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมากำลังจะซื้อโนตบุคตัวใหม่พอดีแต่มีเพื่อนคนนึงบอกกำลังจะขายแมคเหมือนกัน เลยตัดสินใจซื้อต่อทันทีเลยครับ

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
ด้วยความที่อยากจะหาซื้อแมคราคาไม่สูงมากนัก เลยค้นหาข้อมูลจากอินเตอร์เนตอยู่สามสี่วันครับ มีข้อสงสัยต่างๆ นาๆ ก็ถามไปเรื่อยจนมาพบเว็บนี้แหละครับ

สิ่งที่อยากจะบอก.. :
มือใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

ikok's picture
10285
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ ยิ้ม

ยินดีด้วยกับแมคเครื่องใหม่

เนื้อหาบทความในเว็ปนี้ค่อนข้างเก่าแล้ว แต่บางส่วนยังปรับใช้กับ OS รุ่นใหม่ได้อยู่ครับ ยิ้ม

ยินดีต้อนรับนะครับ