thebastard สมาชิกใหม่สดๆ มาแนะนำตัวครับ

thebastard's picture
12
ชื่อ ปอนด์ ครับ
คติประจำตัวไม่มี
หน้าที่ มัณฑนากร
เริ่มใช้ mac เมื่อnotebook เสีย
รู้จักเวบจาก google
สิ่งที่อยากบอก "สอนผมใช้terminal ด้วยนะครับ"

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน
terminal ถ้าไม่จำเป็นจริงๆอย่าไปแตะมันดีกว่าครับ
เพราะถ้าไม่เข้าใจ ทำมั่วๆไปอาจทำให้มีปัญหาได้

Nu-eMMa's picture
1837
มัณฑนากร

ว้าว... นู๋ชอบอาชีพนี้ ^-^

terminal ต้องมีความรู้เกี่ยวกับระบบปฏิบัติการ โครงสร้าง อย่าไปแตะต้องจะดีกว่าค่ะ 5555

OS พังไม่รับประกันนะค่ะ มันละเอียดอ่อนจิงๆนะ คอมมาน+Z ไม่ได้นะค่ะ แห่ะ ๆ 1

nene122620@hotmail.com's picture
327
ยินดีต้อนรับครับ

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

prolang's picture
116
ยินดีครับ

ตามด้านบนครับ Terminal เอาไว้สำหรับผู้ที่มีความรู้เกี่ยวกับ coommand line ต่างๆของระบบครับ
โดยปกติก็ใช้ผ่านหน้าต่าง(GUI)ของโปรแกรมต่างๆ จะสะดวกกว่าอยู่แล้วครับ มีความสุข

thebastard's picture
12
ครับ

ครับ แต่มันมีแก้ไอบางตัวต้องบังคับrunโดยใช้ terminal ผมก็งงๆ อยู่ครับ หรือจะยกไปให้ที่ร้านเขาลงโปรแกรมให้ดีครับ

nickoe's picture
4320
อ่า

ถ้าเรื่องแก้ไอ
ที่นี่มีนโยบาย
"ตัวใครตัวมัน"ครับ
กลัวโดนอุ้ม

BEAR_Pink's picture
234
ยินดีต้อนรับคะ วันนี้เกือบลอง

ยินดีต้อนรับคะ

วันนี้เกือบลองไปแล้ว Terminal เพราะว่าจะดึง widget จาก dashboard มาไว้ที่ desktop

แต่เห็นมันดูยุ่งยากเลยไม่เอาดีกว่า