charie's picture
7
ชื่อ : charie = ชารี
คติประจำตัว : มึความสุขกับปัจจุบัน
หน้้าที่การงาน : interior architect
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : เดินผ่านบู้ทแมคที่เซ้นทรัลลาดพร้าว
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : คนขายแนะนำ
สิ่งที่อยากจะบอก.. : อยากใช้แมคให้เก่งๆ

AttachmentSize
logo_small.jpg11.68 KB
7
เข้ามาหาโปรแกรม sketch up กับ

เข้ามาหาโปรแกรม sketch up กับ rar ค่ะ
และตอนนี้ปัญหาคือปริ้นท์ภาพสีจากเครื่องนี้ไม่ได้ ออกมาเป็นขาวดำตลอด ตั้งสีแล้วก็ยังไม่ได้
ซื้อเครื่องมาประมาณเดือนกว่าแล้ว ยังต้องเซพไปปริ้นท์ในพีซีอยู่เลยค่ะ

nickoe's picture
4320
โปรแกรม

Sketchup download ได้ที่เวบของมันเองเลยครับ ตัวไม่ pro ฟรี
พวกแตก rar ใช้ simply rar ฟรีอีกเหมือนกัน

เรื่อง print ที่หน้า dialog ตั้งค่าต่าง มี dropdown list อยู่
รู้สึกจะต้องเลือกที่ print setting แล้วจะมีให้เลือกสีหมึกครับ
ลองดูก่อน ถ้าไม่ได้ ลองเปลี่ยน driver หนือไปลองพิมพ์เครื่องพิมพ์
ตัวอื่นครับ

ยินดีต้อนรับครับ

minemind's picture
3876
โห มาเต็ม

โห มาเต็ม

bert's picture
64
เนี๊ยบ

เหอะๆ ตอบจนไม่มีอะไรให้ตอบ กริๆ

7
ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ จะลองทำตามดูนะคะ
มีคำถามเรื่อยๆ ถามในนี้ได้ไหมคะ
iphoto ในหมวด faces จะจำแต่หน้าคนใช่ไหมคะ พอดีมีแต่รูปแมว ลองทำตามขั้นตอนแล้ว ให้จำหน้าแมว แต่มันหารูปแมวเราไม่เจอค่ะ

ikok's picture
10285
คิดว่า

ตัว algorithm เขาไม่ได้ถูกออกแบบมาให้จำภาพหน้าสัตว์ครับ

หรืออาจจะทำได้ แต่ต้องมีเค้าโครงหน้าที่ชัดเจน ไม่อย่างนั้นก็ใช้ tag ใน iphoto ธรรมดาน่าจะง่ายกว่าครับ ยิ้ม

peejee's picture
10
สมาชิกใหม่เหมือนกันคับ..ยินดี

สมาชิกใหม่เหมือนกันคับ..ยินดีคับที่ได้รู้จัก 。◕‿◕。

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรัับค่ะ

แจ่ม

DrNui's picture
32
สวัสดีครับ

สวัสดีครับ ยินดีรู้จักครับ

เรื่อง iPhoto ที่จำหน้าแมวไม่ได้ไม่แปลกหรอกครับ
เครื่องของผม ... แม้นกระทั่งใบหน้าของผมเอง มันยังจำไม่ได้

ก็เลยไม่ใช้ function นี้ ... หนอยแน่ บังอาจลืมใบหน้าเจ้าของเครื่อง ...

โกรธ เฟ้ย! .....

Ben's picture
247
Welcome คร้าบ

มาต้อนรับครับ

7
อ่าว DrNui

อ่าว DrNui ยังไม่เคยลองหน้าคนดูเลยไม่ทราบค่ะ
ในเครื่องมีแต่รูปแมว

คุณ ikok คุณ pejee Nu-eMMa และคุณ Ben สวัสดีค่ะ