monstop's picture
104
แหะๆเป็นสมาชิกมาได้อาทิตย์นึงแล้ว
แต่ยังไม่ได้แนะนำตัวเลย
วันนี้รู้สึกตัวว่าควรแนะนำตัวหน่อยครับ เดือนใหม่แล้วด้วย
(จริงๆรู้สึกหลายวันแล้วแต่ยังไม่ได้ทำ)
(ขอโทษที่รู้สึกตัวช้าไปหน่อยนะครับ)
เริ่มเลยนะครับ
ชื่อ : top ครับ
ส่วน monstop มาจาก monster + top อะครับ (ไม่ได้มีใครเค้าอยากรู้เล้ย...)
คติประจำตัว : ไม่มีอะครับเป็นคนเรื่อยๆเปื่อยๆชิวๆลอยๆไปๆมาๆไม่แน่ไม่นอน
หน้้าที่การงาน : ไม่มีอะครับ เอ้ยมีๆเรียนอยู่ครับ แหะๆ
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ชอบมานานแล้วรู้สึกเครื่องสวยอะไรก็ดูดีไปหมดไม่มีไวรัส
แล้วจนมาวันนึงเมื่อไม่นานมานี้ก็ได้รวบรวมความกล้าขอพ่อมาอะครับ
(พ่อดุไม่สนิทกะพ่อเลยต้องรวบรวมนานหน่อย)
จริงๆตอนแรกพี่ชายยังไม่อยากให้ซื้อด้วย
เค้าจะเอาเครื่องMBPเก่าของเค้ารุ่นปีประมาณ2008ให้ใช้ก่อน
(เหมือนเค้าไม่ใช้แล้วใช้iPadแทน)
เค้าบอกให้รอมันออกใหม่ก่อนค่อยซื้อ
แต่ผมขอพ่อได้แล้วแล้วก็ไม่อยากได้ของเก่า
กลัวเอามาแล้วตอนหลังเค้าไม่ให้ซื้อใหม่ด้วย
เลยตัดสินใจซื้อเลย-*-
ไม่รู้ผมคิดถูกมั้ย
(อันนี้ก็ไม่ได้มีใครเค้าอยากรู้เล้ยย...)
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : หาข้อมูล MBP ใน Google แล้วมาเจอครับ
รู้สึกเว็ปนี้ดี คนก็ดีข้อมูลเนื้อหาอะไรก็ดี ตอนแรกก็แค่คอยตามเข้ามาดูเรื่อย
หลังจากได้เครื่องมาไม่กี่วันเลยตัดสินใจสมัครครับ (แต่เพิ่งแนะนำตัว)
สิ่งที่อยากจะบอก. ผมขอโทษคร๊าบที่แนะนำตัวช้า ฝากตัวด้วยนะครับ
แล้วก็ฝาก http://www.immonstop.blogspot.com ด้วยนะครับ
เป็นเว็ปรวมงานของผมครับแหะๆ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

แนะนำตัวช้าไม่เป็นไรครับ ไม่แนะนำตัวก็ไม่เป็นไรอีกเหมือนกันครับ แบร่..

ผมอยากให้ที่นี่เป็นที่คุยกันเหมือนคนรู้จัก เป็นสังคมเล็ก ๆ ที่น่าอยู่ ไม่แน่ ว่าเราอาจจะเจอคนรู้จักของคนรู้จัก หรือเจอเพื่อนเก่าแก่เก่าเก็บมาตั้งแต่สมัยเรียนโน้นเลยก็ได้ (มีมาแล้วครับ ๕๕๕๕)

ขอบคุณที่เข้ามาแนะนำตัวกันนะครับ ยิ้ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

Guitarpicking's picture
89
ยินดีต้อนรับด้วยยยย

เก่งจังเลยอ่ะ (แอบไปดูใน blog มา)

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

มีความสุข ชื่อซ้ำอีกแล้วอิอิ

Nu-eMMa's picture
1837
=0=

ชื่อโหลอ่ะน้องทอป อิอิ

naraku48's picture
81
สวัสดีครับ

ดีใจจังที่มีมีเพื่อนเพิ่ม

10285
เพิ่งเข้าไปดูใน blog มา

ทำ 3d ด้วย ๕๕๕๕ สงสัยจะได้อยู่วงการใกล้ ๆ กันครับ ยิ้ม

104
ขอบคุณทุกคนนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ผมเคยเห็นรูปที่พี่ก๊อกปั้นimacเหมือนกันครับ
เหมือนมากๆเลยครับสวยจริงๆ
ผมก็ชอบปั้น3dนะ
แต่ตอนนี้ผมว่าผมอาจจะย้ายไปเรียนgraphic designแทนแล้วอ่า
พอดีผมไม่ชอบทำหลายๆอย่างของวิชาcgที่เรียนอยู่
กำลังเครียดเลยครับ แหะๆ
พยายามแล้วแต่มันรู้สึกไม่ไหวจริงๆ...T T
จริงๆผมรู้สึกผิดตั้งแต่ที่เลือกมหาลัยแล้ว
ผมถนัดไฟน์อาร์ตแต่ที่เรียนอยู่มันมีเรียนแค่นิดหน่อย
เป็นวิชาพื้นฐานแล้วหลังจากนั้นก็หายไปเลย...

4320
ไม่ทราบว่า

เรียนที่ไหนเหรอครับ

10285
ใช้ cg ทำ fine art

สิครับ แบร่..

หลาย ๆ เรื่องเขาผูกกันอยู่ ลองดูนะครับ แปลกไปอีกแบบ ยิ้ม

pippo's picture
2469
คิดว่า...

ยิ่งถ้ามีพื้นฐาน มีทักษะ หรือภูมิความรู้ทางด้าน Fien Art / Visual Art มาก่อนจะดีกว่านะครับ

แล้วมา apply ใช้กับ CG จะไปโลดเลย งานที่ทำออกมาจะดูดีมากกว่าอย่างเห็นได้ชัด

104
abacครับ

abacครับ

4320
abac

ตรงบางนารึเปล่าครับ ถ้าใช่ก็ใกล้ที่ทำงานผมเลย
ฮา....

104
ใช่ครับ

แต่ตอนนี้เค้าเปลี่ยนเปนชื่อabacสุวรรณภูมิแล้วนะครับ๕๕๕
แต่ผมก็ยังเรียกบางนาแหละ