สวัสดีทุกๆ ท่านคับ

Oteza's picture
5
ก่อนอื่น ต้องขอสวัสดี ชาวแม๊ค ทุกๆ ท่าน ผมชื่อโอ๊ดคับ พึ่งได้มีโอกาสสัมผัส Mac book pro 15 เป็นครั้งแรก

ปกติผมใช้แต่ pc ไม่ค่อยได้มีโอกาสทำความคุ้นเคยกับแม๊คสักเท่าไร จนเครื่องที่ใช้อยู่ประจำเสีย + กับความฝันเล็กๆน้อยๆ
เลยถือโอกาสได้เจ้าตัวนี้มาเมื่อกลางเดือนที่ผ่านมา ปกติผมจะใช้โปรแกรมพวกทำงานเอกสาร , adobe ,เล่นเกมออนไลน์บ้างเป็นครั้งคราว และก็ท่องเว็ปเป็นประจำ ตอนนี้ผมยังคงสลับโหมดใช้ไงาน ระหว่าง แม๊ค กับ วินโดว์อยู่ เพราะยังไม่คุ้นเคยกะระบบ ซอฟแวร์ ฯลฯ ของแม๊คสักเท่าไร
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ อาจมีปัญหาหรือการใช้งานในส่วนที่ยังไม่รู้ ต่อๆไป ขอบคุณคับ

monstop's picture
104
ยินดีต้อนรับครับ

ผมก็ยังมือใหม่อยู่เหมือนกันเพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์กว่า
ยังไม่ค่อยชินเหมือนกันครับ
แต่อาศัยที่เคยใช้ที่มหาลัยแล้วเค้าให้ใช้iMacและเล่นของเพื่อนเลยพอได้มั่ง
ผมก็ต้องใช้พวกadobeทำงานตลอดเหมือนกัน
ชอบmacที่สีมันตรงกว่าwindowsและdesignเครื่องกับไม่มีไวรัส
ผมยังไม่ได้ลงwindowsในเครื่องเลยคิดอยู่จะลงดีมั้ย แหะๆ
มาเล่นเวปนี้แล้วได้ความรู้เยอะเลยจริงๆเนอะครับ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับจ้้ะ

แจ่ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ใช้ให้สนุกนะครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :D

แรก ๆ จะสับสนครับ แต่พอคุ้นแล้วก็จะเริ่มใช้งานเขาได้สนุกขึ้น ยิ้ม