สวัสดี รุ่นพี่ๆ ทุกๆคนคับ และรุ่นเดียวกับผม^^

Macbk's picture
9
1. ผมชื่อ : แบงค์ เพื่อนเรียกว่า แปะ เพราะ ตาผมตี่
2. คติประจำตัว : ทำให้ดีที่สุด
3. หน้้าที่การงาน : ผมรับราชกาล คับ
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง : คุณ แม่ เอ่ย ขึ้นมา แล้วก้พาไปซื้อ แต่ผมชอบ มานานแล้วล่ะ
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : ตอนที่ซื้อ macbook เสร็จ
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. : ผม อายุ 18 ปีคับ ยังงัยก้รบกวนพี่ๆทิ้งเมลด้วยนะคับ

อีกอย่าง ผม ชอบ ichat มากๆๆๆ ตั้งแค่ที่ผมเล่น ichat มาผมเจอรุ่นพี่มาตลอด แล้วเค้าก้ดีมาก
ทุกคนเลยคับ เรา คุยกันเหมือนกันว่า เรา รู้จักกันมาก่อน ผมชอบสังคมแบบนี้ ครับ

มีความสุข

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ยิ้ม มีกระทู้เกี่ยวกับผู้ใช้ iChat อยู่ ลองตาม add ได้ครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/2700

ผมว่ากระทู้ยาวมากแล้วอาจจะมีต่อภาคสองเร็ว ๆ นี้ครับ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
ดีจ้ะ

น้อง แบงค์ วันหลังมาซ่อมเครื่องบินให้พี่ที่บ้านมั่งดิ 5555

เครื่องบินบังคับนะ อิอิ แบร่..

9
555

ได้คับพี่ 555

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน
รับราชการส่วนไหนเหรอครับ

sajiro's picture
1179
อายุเท่ากับทอปเลย

แล้วรับราชการได้ด้วยหรอครับ??

pattricray's picture
89
สงสัยด้วยคน ครับ ??

สงสัยด้วยคน ครับ ??

9
ทำไมผมถึงรับราชกาลได้ ?

ก้ คือว่า ตอนที่ผม เรียนจบ ม. 3 ผมไปสมัครเรียน
โรงเรียนจ่าอากาศดอนเมือง อะคับตอนนี้ผมจบแล้ว
มเลย ติดยศ แล้ว เค้าก้ให้เข้ารับราชกาล เลยคับ
ไปได้ประจำที่ กองบิน 7 มีความสุข

pattricray's picture
89
ว่าแล้วเชียวต้องมาสายนี้

ชัดเจนเปลี่ยน ... ยิ้ม

9
5555

5555 มีความสุข

naraku48's picture
81
ชัดเจนเลยครับ

สุดยอด

sajiro's picture
1179
ได้ขับเครื่องบินด้วยหรอครับ??

โหย...แจ่มไปเลย

ปล.กว่าทอปจะได้รับราชการตั้งอีกหกปีแน่ะ = =''

Nu-eMMa's picture
1837
เอ็มมี

พี่ชายเพื่อนอ่ะ เรียนจ่าอากาศ ... ตอนเข้าได้ก้อดีใจนะ

แต่พอทำงานละ บ่นใหญ่เลย เงินเดือนราชการน้อย..แหะๆๆ

มีแต่เป่นหนี้ อะไรงี้ ขอที่บ้านใช้ก้อไม่กล้า เพราะทำงานละ แหะๆๆ

9
แต่ผม ไม่เป็น หนี้นะ

แต่ผม ไม่เป็น หนี้นะ

nickoe's picture
4320
กะแล้ว

ว่าต้องเป็นราชการทหาร ฮาาาา