ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

naraku48's picture
81
ผมเพิ่งซื้อ แมคบุ๊คโปรตัวเล็กสุดมา ครั้งแรกที่จะเริ่มใช้แมคครับ ยังไงช่วยแนะนำด้วยนะครับ

rsakchai's picture
396
ยินดีต้อนรับครับ

มีช่วงเวลานี้กันทุกคนครับ อย่าลืมพักผ่อนให้เพียงพอหนะครับ แบร่.. แบร่.. แบร่..

ikok's picture
10285

ยินดีด้วยกับ macbook เครื่องใหม่นะครับ ~

81
ครับ

ขอบคุณครับ
แต่ผมเจอปัญหาเปลี่ยนสลับภาษาไม่ได้นี้เครียดมากเลยครับ

ikok's picture
10285
มีวิธีแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปแบบนี้นะครับ

1. เปลี่ยนเมนูบาร์ด้านบนแล้วตั้ง default ให้เป็นภาษาไทย
  2. จากนั้นถ้าจะสลับเป็น eng ให้กด caps lock เอาครับ
81
มันไม่ยอมเปลี่ยนครับ

ทำไมการเริ่มต้นใช้แมคของผมถึงมีอุปสรรคมากมายจริงๆเลย
แต่ไงก็รัก แมคครับ

รักทุกคนครับ

396
ใจเย็นๆครับ

เดี๋ยวก็เข้าที่เข้าทาง แบร่.. แบร่.. แบร่..

nickoe's picture
4320

พี่เก๋พูดเหมือนได้เครื่องมาแล้วจะหมกมุ่นไม่ได้นอนงั้นแหละ

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับค่ะ

แจ่ม

sajiro's picture
1179

พี่เก๋พูดถูกต้องแล้วล่ะครับ มีความสุข

81
ไม่นอนสองวันแระครับ

ทั้งตื่นเต้น ทั้งสนุก ทั้งสุดยอด เพราะมันครั้งแรกครับ
จะบ้าแระครับ เปลี่ยนภาษาไม่ได้

396
มาเล่น iChat กันครับ

เผื่อบางทีมีปัญหาอาจ remote ช่วยได้บ้าง

81
เด๋วพรุ่งนี้

พรุ่งนี้พี่อยู่ที่เว็ปรึป่าวครับ เด๋วพรุ่งนี้ทำงานเสร็จผมไปสมัครแล้วพี่ช่วย รีโมทมาดูทีนะครับ

sajiro's picture
1179
ยินดีีต้อนรับครับ

มีความสุข ^^ มีความสุข

81
ในที่สุด

ผมก็แก้ปัญหาได้แล้วครับ ด้วยความช่วยเหลือของพี่ๆ ใน MMM ทุกคน ขอบคุณมาเลยครับ

พี่ๆ ทุกคน สุโค่ย มากๆ เลย

396
ยินดีด้วยครับ

Mac มีอะไรให้ค้นหาและเพลิดเพลินใจตลอดครับ ตราบใดที่ไม่ละความพยายาม แบร่.. แบร่.. แบร่.. ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

toney6@hotmail.com's picture
84
ทุกวันนี้ ยังค้นหาไม่ครบเลย

ทุกวันนี้ ยังค้นหาไม่ครบเลย ครับ จะใช้อะไรที ก็ ค่อยค้น หา ถาม พี่ๆ ในเว็บเอา 555 มันคง มีอีกเยอะ

toffyman's picture
31
อยากได้ imac

อยากได้ imac ผมไม่น่าเอาเงินไปหมั้นแฟนก่อนเลย ว่าจะไปขอเงินหมั้นจากแม่ยายคืน ถาม
-ถ้าไปขอคืนแม่ยายผมจะคืนมั้ยครับ
-ผมจะโดนเพ่นกะบาลรึเปล่าว
(ปล-แค่คิดนะครับ )
ไม่น่าเห็นกงจักรเป็นดอกบััวเล้ย พับผ่าสิ

396
สัจธรรมเลยหนะเนี้ยะ

ของบางอย่าง...เมื่อได้มาแล้ว....ก็หายอยาก (คิดเอาเอง...ว่าอะไร)
แต่ของบางอย่าง....ผมได้มาแล้ว....ก็อยากได้อีก (MacBook Pro>>>>iPod Touch>>>>>>iPhone>>>> นี่จะหาเรื่องซื้อ iPad อีกแล้วครับ)
แบร่.. แบร่.. แบร่.. หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

1837
555

พี่หมอ... หายอยาก อิอิ

ผู้ชาย เป่นงี้แหละเน๊าะ

สงสัยมีแฟนต้อง ตัวใครตัวมันดีกว่า เดี้ยวมาบ่น อย่างงี้ เสียความรู้สึกแย่เลย

ยอมอยู่คนเดียว ดีกว่า แห่ะ ๆ 1

4320
เหอๆๆ

ผมว่านะ ผู้หญิงผู้ชาย
ช้อปเก่งทั้งคู่แหละ หนักไปทางไหนเท่านั้นเอง
(อันนี้ก็แล้วแต่คนด้วย)
ผู้ชายส่วนใหญ่ จะหนักไปทาง gadget พวกรถ มอเตอร์ไซค์ เครื่องดนตรี เทือกๆนี้
ผู้หญิงส่วนใหญ่ จะหนักไปทางเสื้อผ้าหน้าผมทั้งหลายแหล่

1837
สงสัย

เอ็มจะไม่ใช่ผู้หญิงละซิพี่นิค ตกใจ-1

4320
อ่ะ

ผมบอกแล้วไงส่วนใหญ่
ไม่ใช่ทั้งหมดซะหน่อย
ฮ่าๆๆๆ

396
สาธุ

ได้อยู่คนเดียวแน่....น้อง หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

1837
ใจร้าย

ใจร้าย กะน้อง เชอะ 5555

มีคานทองเป่นเพื่อนแก้เหงา 5555

81
จิงคับ

ผมเป็นคนหนึ่งแระครับที่ชอบซื้ออารายที่มันเกี่ยวกับ อิเลคทรอนิกส์ เพราะผมชอบบบบบบบบบบบ

ชอบ macccccccccccc