หวัดดีครับ แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ

talk2buay's picture
11
สวัสดีครับทุกคน สมัครมาได้อาทิตย์กว่ายังไม่ได้แนะนำตัวเลยครับ
ชื่อ บ๊วย นะครับ มือใหม่หัดใช้แมค อันที่จริงก็ เห่อตามกระแส แต่ก็อยากรู้ว่ามันมีดีตรงไหน
พื้นเพ เป็นคนเชียงใหม่ครับ แต่เนื่องจากต้องทำงานห่างไกล ลักษณะงานไม่เหมือนชาวบ้าน เลย ไร้หลักแหล่งอยู่ไม่เป็นที่ เป็นพนักงานบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง ครับ แต่งานก็สนุกดี ตั้งแต่ซื้อแมคมาใช้ก็หลงรักเลยครับว่านี่แหละใช่เลย แต่ผมก็ ใช้ทั้ง สอง OS แหละ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ยิ้มปากกว้าง

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :)

มีความสุขกับการใช้ mac นะครับ มีความสุข ~

rsakchai's picture
396
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

minemind's picture
3876
ยินดีต้อนรับฮะ

post ท่าเกาหลีมากๆ

BEAR_Pink's picture
234
ยินดีต้อนรับค่ะ พี่บ๊วย แมค

ยินดีต้อนรับค่ะ แบร่..

พี่บ๊วย

แมค ดีมากๆเลย คนไม่เคยใช้อาจจะงงนิดหน่อยเหมือนหมี
แต่ว่าใช้ไปเรื่อยก็ชินเอง พอชินแล้วก็จะรู้ว่ามันดีเหมือนกันนะ ยิ้ม

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้้อนรับค่ะ

รู้สึกกวันนี้ พี่มากันเร็วจัง... นู๋ตกอันดับเลย 555

ikok's picture
10285
-o-

เพิ่งตื่นชิมิคะ แบร่..

Nu-eMMa's picture
1837
โห้้...

อย่าเอาเรื่องจิง มาล้อเล่นซิจ้ะ

วันนี้ งานไม่เดิน แต่ได้ความรู้เพิ่มเติม อ ิอิ

talk2buay's picture
11
ยินดีที่รู้จักทุกคนครับ

ยินดีที่รู้จักทุกคนครับ ยิ้มปากกว้าง

@คุณ minemind ผมหน้าไม่ให้แต่ใจรักครับ 555 และขอบคุณที่ให้คำแนะนำแก้ปัญหาแมค ก่อนหน้านี้นะครับ