สวัสดีครับ มาแนะนำตัวครับ

GOLF's picture
7
ชื่อ : กอล์ฟ ครับ อายุ 17 ปี แบร่..
คติประจำตัว : There can be miracle when you believe <<(ลอกมาจากเพลง หัวเราะร่วน )
หน้้าที่การงาน : ตอนนี้เรียนอยู่ Year 11 ครับ ที่ Adelaide, Australia.
เริ่มใช้แมคได้ยังไง : เริ่มใช้ Mac เพราะว่า ที่โรงเรียนที่ไทย ใช้ Mac อยู่ แล้วใช้ไปใช้มา ติดใจ เลยได้ Mac มาเป็นของขวัญ ก่อนบินไปเรียนต่อ ครับ มีความสุข (ใช้ MacBook Alu (2008) 2.4 GHz ครับ

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google ครับ
สิ่งที่อยากจะบอก : ตอนนี้ยังไม่มีครับ ไว้นึกออก แล้วจะมาบอกครับ แห่ะ ๆ 1

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

ทำไมช่วงนี้มีเด็กๆ (ที่เด็กกว่าทอป) เข้าเวบนี้เยอะจัง

สงสัยพี่ก็อกจะ pop ในหมู่วัยรุ่นนะครับเนี่ย มีความสุข

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ :D

ว่าแต่.. นั่นสินะทำไมช่วงนี้น้อง ๆ วัยรุ่นเข้าเว็บกันเยอะจัง ๕๕๕๕ อยากกลับไปเป็นเด็กอีกจังเลย ~

แล้วน้องกอล์ฟจะเรียนต่อที่นู่นจนถึงจบชั้นมหาวิทยาลัยเลยไหมครับ?

7
คงไม่อ่ะครับ

อยากเรียนต่อที่ MIT อ่ะครับ
ปัญหาคือ ไม่รู้ว่าจะเข้าได้รึ่เปล่า แห่ะ ๆ 3
ถ้าไม่ได้คงเรียนต่อที่ ออสเตรเรีย ครับ

1179
ถามด้วย

เรียนที่นู่นยากป่าวครับ??

7
ก็ไม่ค่อยอยากนะครับ

เรียนง่ายกว่าที่ไทยอีกครับบางเรื่อง อยากที่เป็นภาษาอังกฤษเนี่ยสิครับ

แต่ที่นี้เลือกวิชาที่เราจะเรียนได้อ่ะครับ เลยสบายกว่าที่ไทย

ikok's picture
10285
น่าจะเรียนต่อได้ล่ะครับ

ผมเชื่อว่าคนไทยเวลาไปอยู่บ้านเขาเมืองเขาแล้ว ความขยันจะผิดจากตอนที่อยู่เมืองไทยครับ ๕๕๕๕ ผมคิดว่าจะขยันมากขึ้น สู้ครับคนไทยเก่งอยู่แล้วครับ ยิ้ม

7
ใช่เลยครับ

อยู่ที่นี่ต้องขยันมากกว่าอยู่ที่ไทยอีก ต้องให้เค้ารู้ว่าคนไทยไม่เป็นรองใคร ๕๕๕ หัวเราะร่วน

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน
ขอให้ได้เข้า MIT ตามฝันนะครับ

7
ขอบคุณครับ

สาธุๆๆ หัวเราะร่วน

1179
สู้ๆครับ

เพื่อเกียรติของคนไทยด้วยกัน มีความสุข

ninempr's picture
77
ยินดีต้อนรับนะครับ

มีความสุข

BEAR_Pink's picture
234
สวัสดีคะ ยินดีต้อนรับนะคะ

สวัสดีคะ อ่ะ แน่นอน

ยินดีต้อนรับนะคะ ยิ้ม

Cybernet's picture
399
ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ