pyaempark's picture
128
ชื่อ :
pyaempark เรียก เต้ ก็ได้ครับ
คติประจำตัว :
ทุกอย่างอยู่ที่ใจ สไตล์ใคร สไตล์มัน ครับ
หน้้าที่การงาน :
ทำงานเพื่อสังคม (รับฟังคนอื่นบ่น)ในองค์กรอิสระเกี่ยวกับโทรคมนาคมครับ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
เริ่มแรกเลย สนใจอยู่แล้ว
สองคือ ที่สนใจมากขึ้นเพราะเรียนและทำงานกราฟฟิคอยู่
สาม(ขาดไม่ได้)พีซี ตั้งโต๊ะที่บ้าน พังพอดี แล้วประกอบกับเรียนจบ ทำงานแล้ว พอมีงบ(อยู่บ้าง) และเผื่อไว้ใช้งานนอกบ้าน เลยได้ฤกษ์ครับ

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
ก็เริ่มจากการศึกษาหาข้อมูลเกี่ยวกับแมคมาเรื่อยครับ แล้วอากู๋ก็พาผมมาเจอที่นี่
สุดท้าย พี่ที่ให้ผมรับดูแลเครื่องแทนเค้า แนะนำมาอีกทีด้วยครับ
ยังไงก็ฝากรบกวนด้วยครับ

สิ่งที่อยากจะบอก.. :
ขอรบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยครับ มือใหม่ซิงๆเลยครับผม

CHOCOLATE'
it's my nature.

sajiro's picture
1179
สวัสดีพี่เต้ครับ

ยินดีต้อนรับครับผม

ฝากตัวด้วยครับ

minemind's picture
3876
วู๊ว

เหมือนผมเลยครับ เปนคนดี มีสไตล์​ แต่ไม่มีสตัง

ยินดีต้อนรับฮะ

Cybernet's picture
399
ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ

ยินดีต้อนรับด้วยคนครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ :)

มีอะไรก็เข้ามาทักทายกันได้ครับ

มีความสุขกับการใช้ mac นะครับ ยิ้ม

pyaempark's picture
128
ครับ

ครับ ขอบคุณสำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่นครับ
มีความสุขกับการใช้แมคมากครับ (ตลอด 1 สัปดาห์ที่ผ่านมา)
ตอนนี้มีปัญหา ฝากพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ผู้รู้รบกวนด้วยนะครับ อยู่ในห้องปัญหา
แฮ่ๆ - -"