rsakchai's picture
396
มือใหม่พึ่งจะถอยMacBook Pro 15" มาครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วย

Nannie's picture
600
ยินดีต้อนรับค่า~

เห็นหนุ่มๆไปตอบน้องผู้หญิงกันหมด

กลัวน้องผู้ชายจะเหงา มีความสุข

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

หัวเราะร่วน

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

แนะนำตัวนิดนึงครับ เพื่อจะได้เพื่อนใหม่เร็วขึ้น ยิ้ม

1. ชื่อ :
  2. คติประจำตัว :
  3. หน้้าที่การงาน :
  4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
  5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
  6. สิ่งที่อยากจะบอก.. :
rsakchai's picture
396
ขอบคุณมากๆครับที่เอาใจใส่สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากๆครับที่เอาใจใส่สมาชิกใหม่ โดยเฉพาะสมาชิกชาย (หวังว่าไม่ได้เป็นพวกนั้นนะครับ อิอิ)
ชื่อ: เก๋ ครับ
คติประจำตัว: "จงอย่าหยุดหิว อย่าหยุดโง่" เห็นว่า steve Jobs เค้าพูดไว้ ได้ใจดี............ ขอเอามาใช้เป็นคติประจำใจหละกันครับ
หน้าที่การงาน: ช่วงปี 2008-2012 นายจ้างผมเค้าจ้างให้มาเรียนต่อป.เอกที่ญี่ปุ่น (ขอบอกว่าไม่ได้จ้างอย่างเดียว แกมบังคับด้วย ฮือ..ฮือ) กลับไปก็ไปใช้ทุนสอนหนังสือที่มหาวิทยาลัยและประกอบวิชาชีพสัตวแพทย์ต่อไปอีกนาน
เริ่มใช้ Mac ได้อย่างไร : จากการเห็นเซนเซ (คำเรียกแทน"อาจารย์"ในภาษาญี่ปุ่น) แกใช้ iMac เห็นแล้ว โอ้โฮ้.......ไฮโซมาก Monitor ใหญ่สองตัวต่อกัน เปิดทำงานทีละหลายๆหน้า ย้ายไปทางนี่ที ทางโน้นที แล้วยังมี Accessories ที่ผมไม่เคยเห็นใน Window อีกเพียบ (เพราะว่าผมมันเป็นกบในกะลาหรือเปล่าก็ไม่รู้) นี่ไม่รวม MacBook Air ซึ่งเซนเซแกเคยใส่ไว้ในซองเอกสารแล้วส่งให้ผมมาลองเล่นดู อยู่ไปอยู่มาแกก็ทำโน้นทำนี่ให้ดูเป็นระยะๆ สุดท้ายก็ทนไม่ไหวแล้วโว้ย........ เสียเงินจนได้ อิอิอิ
รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร: ก่อนซื้อ (ซื้อที่ญี่ปุ่นผ่านทางมหาลัยที่เรียน ได้ส่วนลดประมาณ 7%) ผมก็หาข้อมูลเกี่ยวกับ Mac ไม่ว่าจะเป็น สเปคเครื่องก่อนการตัดสินใจซื้อ วิธีการใช้ โปรแกรมต่างๆ ผมก็เสิร์จหาทาง internet ก็มาเจอเวป"แมคมือใหม่"นี่แหละครับ ขอบอกว่าเวปนี้มีประโยชน์สำหรับมือใหม่มากๆ โดยเฉพาะคนที่เป็นมือใหม่ที่ไม่ได้อยู่เมืองไทยอย่างผม
สิ่งที่อยากจะบอก: อยากจะบอกว่า ไม่ผิดหวังครับที่หันมาใช้ Mac (แค่ประโยคนี้ประโยคเดียวก็เพียงพอสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างสำหรับ Mac)
ร่ายยาวไปไหมเนี้ยะ จะมีคนอ่านไหมหนา.......

minemind's picture
3876
ยินดีต้อนรับ

ยินดีต้อนรับฮะ
ยินดีกับ iMac เครื่องใหม่ และที่เรียนใหม่ด้วยฮะ

ปล. ถ้าเป็น user หญิง จะมี reply เข้ามาเยอะ และค่อนข้างไว ถ้ามี avatar ก็จะไวอย่างเห็นได้ชัด เขิน (ล้อเล่นน่ะ)

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับผม

อ่านจบแล้วมึนเลยครับ

แต่ก็อ่านจนจบนะครับ

enjoy กับ Mac ครับ