สวัสดีค่ะ สมาชิกใหม่ เพิ่งหัดใช้ mac ค่ะ

nesle18's picture
2
ใช้ macbook pro 13นิ้วค่ะ

ตอนนี้งงการใช้งานหลายๆอย่างมากมาย แต่ก็พยายามศึกษาวิธีการใช้อยู่ค่ะ

ยังไงก็ข่วยแนะนำด้วยนะคะ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับครับ

ยิ้ม

คำถามสามัญประจำเว็บครับ
1. ชื่อ :
2. คติประจำตัว :
3. หน้้าที่การงาน :
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. :

idindezine's picture
28
ยินดีต้อนรับค่ะ

ขอให้สนุกกับการใช้เเมคนะคะ

minemind's picture
3876
ยินดีต้อนรับ

ยินดีต้อนรับ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้องรับครับ

แจ่ม

jeabba007's picture
8
ใครมีเวปสำหรับอัฟโหลด File แบบไม่จำกัดเมกบ้าง ????

จะส่งงานให้ลูกค้า แต่ File ใหญ่มากกก ตั้ง 500 กว่าเมก ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆ

minemind's picture
3876
แก้ขัด

สมัคร dropbox แล้ว ให้ ลูกค้าไป load ใน id ของเราก็ได้นะครับ

nickoe's picture
4320
อีกวิธี

หาตัว split เอาไว้แบ่งไฟล์เป็น part เล็กๆที่พอส่งครับ
แต่อาจจะต้อง upload หลายรอบหน่อย

nene122620@hotmail.com's picture
327

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้มปากกว้าง

8
คงต้องสอนแล้วละค่ะ

ช่วยอธิบายเจี๊ยบด้วย ว่าต้องทำอย่างไร ??? ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะจ๊ะ

pippo's picture
2469
500 กว่าเมก

write ใส่แผ่น CD-R แล้วจ้าง messenger service หรือวินมอเตอร์ไซค์ปากซอยไปส่ง จะไวกว่าครับ

Dopbox ฟรีได้ 2GB ก็จริงแต่ Upload ช้ามากครับ ถ้าไม่ถึง 100MB ก็น่าใช้อยู่ครับ

ศึกษาการใช้ Dropbox จาก web เค้าได้เลยเข้าใจง่ายครับ ทำตามขั้นตอนเค้าไปเรื่อยๆ :

https://www.dropbox.com/

8
555 น้านดิ

แต่ยังไงกะขอบคุณมากน่ะค่ะ ... ยิ้ม

taro_win@hotmail.com's picture
21
ตอนรับสมาชิกใหม่

ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่ด้วยค่๊าบ

8
ยินดีเหมือนกันค่ะ

คำถามสามัญประจำเว็บครับ
1. ชื่อ : เจี๊ยบ
2. คติประจำตัว : Nirvana
3. หน้้าที่การงาน : Graphic Design
4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง : 2551
5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : 24/01/54
6. สิ่งที่อยากจะบอก.. : ยินดีที่ได้รู้จักเวปนี้

8
ทุกโคน ขอคำปรึกษาหน่อยจิ

คือว่า วันก่อนโยนงานจากเครื่องใส่ กล่อง Back Up ไว้ ซื่อ Folder ซ้ำกันเลย Save ทับกันไปเรย คราวนี้อยากได้งาน Folder เก่ากลับคืนมางะ เพื่อนๆ ขอคำแนะนำหน่อยดิ เดือดร้อนแล้วจิงๆ YY_YY

ikok's picture
10285
หาโปรแกรมกู้ไฟมาลองใช้ดูนะครับ

ลองดูตัวนี้นะครับ
http://mackeeper.zeobit.com/mac-data-recovery
น่าจะฟรีนะ

prolang's picture
116
ยินดีครัีบ

พึ่งหัดใช้เหมือนกัน มีความสุข

ptung89's picture
62

ยินดีต้อนรับครับ ผมเองช่วงนี้เพิ่งล้างเครื่องใหม่ เร็วขึ้นมากครับ