แนะนำตัวครับ, สวัสดีพี่ๆทุกคนใน www.macmuemai.com ครับ

pperchy's picture
14
ชื่อ : ​Un (อัน) ครับ

คติประจำตัว : Dictionary ของผมไม่เคยมีคำว่า 'Impossible', มีแต่ 'Time Factor' ที่ผมจะใช้มันเท่านั้น

หน้้าที่การงาน : เป็นนิศิตป.ตรีปีสี่มาทำวิจัยอยู่ที่ University of Regina, Canada ครับ, นักถ่ายรูปและแต่งเพลงสมัครเล่นครับ

เริ่มใช้แมคได้ยังไง : ติดใจใช้ mac มาตั้งแต่เด็กๆแล้วครับ ฝันอยากได้แมคมาตลอด จนกระทั่งอายุ 10 ปีก็ได้ notebook มาแต่ก็เป็น PC

ไม่ใช่ ibook อยู่ดี ทุกๆครั้งที่ผมได้ไปพันธ์ุทิพย์ผมจะไปเล่นร้านที่มีคอมพิวเตอร์ของ apple บ่อยๆ

จนหลังๆซื้อหนังสือมาอ่านทั้งๆที่ยังๆไม่มี macbook และผมไม่ว่ายังไงก็ไม่เปลี่ยนคอมพิวเตอร์ถ้าไม่ได้ mac

จนกระทั่งเมื่อวานนี้ผมได้ Macbook Pro 13" เครื่องแรกจากเว็บ www.apple.ca เป็นในฐานะคอมไหม่สำหรับ

ทำวิจัยครับ คุ้มค่าที่รอมาถึง 9 ปีจริงๆครับ ยิ้ม

รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : ผม search ใน www.google.co.th>หน้าที่เป็นภาษาไทย>แล้วพิมพ์ว่า "มือใหม่ Mac" ครับ

และผมก้ได้เจอ link แรกที่ที่ผมเข้ามาอยู่ตอนนี้แหละครับ :D

สิ่งที่อยากจะบอก.. : สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆทุกคนในเว็บนี้, การได้ MBP เครื่องนี้ช่วยเป็นกำลังใจส่วนนึงสำหรับผมในการทำสิ่งไหม่ๆ

ต่อไปข้างหน้า ครับ ....... ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ

หมดกัน 2

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับคุณอันนะครับ

ยินดีด้วยกับ macbook เครื่องใหม่ครับ (ช่วงนี้มีคนซื้อเครื่องใหม่กันเยอะเลย แอบอิจฉา แบร่..)

sajiro's picture
1179
ยินดีต้อนรับครับ

ชอบคติประจำตัวของพี่มากเลยครับ ยิ้มปากกว้าง

ปล. เห็นด้วยกับพี่ก็อกเลยครับ
ปล.2 สนุกกับการใช้ MAC นะครับ แบร่..

minemind's picture
3876

เขียนเปนการเปนงานเลยทีเดียว

nickoe's picture
4320

แต่งเพลงด้วย โอ้ว ต้องการนักดนตรีไหมครับ ฮา.......

pperchy's picture
14
สวัสดีครับ

ถ้าต้องการแล้วเดี๋ยวจารีบติดต่อไปนะครับ..... ยิ้มปากกว้าง

v21e's picture
64
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ซื้อแมคเครื่องแรกรุ่นเดียวกันเลย ผมก็ซื้อหนังสือมาอ่านก่อนมีเครื่องครับ 55

jostar's picture
179
ถ้าชอบแต่งเพลงยินดีต้อนรับสู่

ถ้าชอบแต่งเพลงยินดีต้อนรับสู่ garage bandครับได้เพื่อนเพิ่มแล้ว555