ทายทัก ทักทาย ค่าา ^^

Puppuss's picture
26
  1. ชื่อ : อัญ ค่ะ
  2. คติประจำตัว : คติประจำตัวจะว่ามีก็มีค่ะ แต่จะว่าไม่มีก็ไม่มีค่ะ เพราะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ เพิ่มขึ้นบ้าง ลดลงบ้าง สำหรับตอนนี้ เชื่อในคำสัญญาและอยากให้มีแต่ความรู้สึกที่บริสุทธิ์ ค่ะ
  3. หน้้าที่การงาน : นักเรียน MBA ที่ USA ค่ะ
  4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :

อิอิ เรื่องมันยาวค่ะ แต่ถ้าจะให้เล่าก็จะเล่าค่ะ ถ้ายาวไป ไม่อยากอ่าน ก็ข้ามได้นะคะ ไม่ว่ากันเนอะ มีความสุข
เรื่องมันก็มีอยู่ว่า ตอนแรกใช้vaioอยู่ค่ะ แต่พอหมดประกันปุ๊บ GeForceเจ๊งปั๊บ โกรธsonyเลยล่ะค่ะ T_T
ที่นี้ ชอบmacมานานแล้วล่ะคะ เห็นว่าสวยมากๆเลยค่ะ แต่ไม่เคยลองใช้เลย ใช้Windowsมาตลอด ทีนี้พอทราบมาว่าmacก็ใช้Windowsได้นะ เลยกล้าซื้อมาลองค่ะ ถ้าใช้ไม่ได้จริงๆ อย่างน้อยก็ถอยไปใช้Windowsได้เนอะ แต่ตอนนี้ ประทับใจmacนะคะ มีความสุข
อีกสาเหตุนึงก็เพราะ ยังไงก็กะว่าจะซื้อใหม่อย่างน้อยก็ปีหน้าอยู่แล้วล่ะค่ะ พอดีเห็นว่ามีBack to school promotion แล้วก็ยังจะได้ราคานักเรียนอีก แล้วลุงก็ฝากซื้อiPodด้วย เลยคิดว่า ยกiPodให้ลุงดีกว่าค่ะ
ปีหน้าจะเรียนจบแล้ว คงใช้สิทธิ์นักเรียนซื้อไม่ได้ด้วยแล้วล่ะค่ะ เลยซื้อเลยดีกว่าค่ะ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค๊าา

1. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร : Google ค่ะ
  2. สิ่งที่อยากจะบอก.. : เห็นทุกคนดูน่ารักดีค่ะ เลยอยากขอเข้ามาร่วมด้วยคนค่ะ ^____^
pippo's picture
2469
ยินดีต้อนรับครับ..

ใช้ macintosh แล้วประทับใจ จนหลงรักนี่เป็นเรื่องปกติไปแล้วครับ

ยิ้มปากกว้าง

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับครับ

อ่ะ แน่นอน

26
ขอถามนิดนะคะ

พยายามหาที่เปลี่ยนชื่อน่ะค่ะ แต่หาไม่เจอ
จะไปเปลี่ยนได้ที่ไหนเหรอคะ ><
ลองกดทุกtabแล้วอ่ะค่ะ(เท่าที่เห็นนะคะ)
ก็เห็นแต่ตรงที่ให้ใส่e-mailน่ะค่ะ แก้ตรงนั้นรึเปล่าคะ??

pippo's picture
2469
แบบนี้ซิครับ

อยากเปลี่ยนเป็นชื่ออะไร บอกไว้ในกระทู้นี้เลยครับ เดี๋ยวคงต้องรบกวนคุณก๊อก แก้ไขให้น่ะครับ

26
ขอบคุณค่าา

ขอบคุณค่าาคุณpippo

ฝากถึงคุณก๊อก สวัสดีค่ะ อยากรบกวนเปลี่ยนเป็น Puppuss ได้มั้ยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

nickoe's picture
4320

แจ่ม

minemind's picture
3876
yin d ton rub ka'

yin d ton rub ka'

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ผมเปลี่ยนชื่อให้แล้วครับ =)

26
ขอบคุณอีกทีค่าา

ขอบคุณนะคะทุกๆคน ^____^

แล้วก็ขอบคุณคุณก๊อกที่เปลี่ยนชื่อให้ค่าา

ikok's picture
10285
ยินดีครับ :)

^o^ /

(แอบอิจฉาคนซื้อเครื่องแถม ipod ด้วย)

26
><

แหะๆ เหมือนจะน่าอิจฉานะคะ แต่หนูไม่ได้ใช้ค่าา

(จริงๆแอบอยากได้เล็กน้อย เหมือนมีDS+Wiiเคลื่อนที่)

แต่พอดีมีเครื่องเก่าอยู่แล้ว พี่สาวซื้อให้น่ะค่ะ

perfectgame's picture
317

ขอให้สนุกกับการใช้ Mac นะครับ

Biggie's picture
130
สวัสดีครับ