สวัสดีครับเพื่อนสมาชิกทุกคน

Biggie's picture
130
เพิ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นาน แต่ก็ได้ติดตามมาสักพักใหญ่ๆก่อนไปซื้อแม็คมาใช้
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ =)

อย่าลืมตอบคำถามสามัญประจำเว็บนะครับ มีความสุข ~

1. ชื่อ :
  2. คติประจำตัว :
  3. หน้้าที่การงาน :
  4. เริ่มใช้แมคได้ยังไง :
  5. รู้จักเวป แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร :
  6. สิ่งที่อยากจะบอก.. :
zesakui's picture
73
ดีค่ะ

ดีค่ะ

minemind's picture
3876
ทักทาย

ยินดีด้วยกับ mac เครื่องใหม่ครับ

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

130
แนะนำตัว

1. ประพันธ์เดช ซิน (Biggie)
  2. ทุกสิ่งอยู่ที่เราทำ ทำอะไรก็ได้อย่างนั้น
  3. คลับดีเจ ผู้บริหารคลับ แต่นะปัจจุบัน จะเป็นเกสส์ดีเจและเรียนเพิ่มเติมเกี่ยวกับงานด้านกราฟิกและจะเรียนเกี่ยวกับการเขียนเว็บในภาษาต่างๆ และจนถึงการออกแบบด้วยครับ
  4. เพราะงานดีเจเวลาเพื่อนๆที่ใช้ เขาแนะนำ ก็เลยได้ลอง ประกอบกับกำลังจะเรียนและทางแม็คลดราคาลงมาเลยเปลี่ยนจากที่จะซื้อ Gem Stone เพราะอยากซื้อแบบสุดๆของแม็คแต่ก่อนเกินแสน แต่ตอนนี้ก็สามารถซื้อได้ แต่ก็เล่นเอาตัวเบาอยู่เหมือนกัน และมันก็สามารถใช้ได้สองระบบ ก็เลยซื้อเผื่ออนาคตซักสามปี เพราะแต่ก่อนโน๊ตบุ๊คตัวแรกเมื่อสี่ปีเศษผมก็ซื้อมาราคาประมาณแม็คที่ซื้อเหมือนกันเป็นตัวท็อปของเอเซอร์ แต่ก็ใช้จนคุ้มละครับ มันยังอยู่ข้างๆผมอยู่เลย แต่คงน้อยใจที่ต้องย้ายตำแหน่งไปด้านข้าง เพื่อให้น้องแม็คมาอยู่ตรงหน้าผมแทน
  5. รู้จักจากการหาข้อมูลในเว็บกูเกิลครับและเข้ามาอ่านใน How To ก็เลยสนใจครับเพราะเพื่อนสมาชิกช่วยเหลือกัน เพราะเท่าที่ผมอ่านหลายๆหน้า ทุกคนกันเองและช่วยเข้ามาตอบกันทุกคำถามไม่ต้องรอนาน ไม่รู้ก็ยังเข้ามาตอบแล้วไปช่วยไปหาข้อมูลมาตอบให้ มันทำให้ผมรู้สึกดีเลยอยากรีจีส อยากเป็นส่วนหนึ่งกับเว็บที่ดี ที่มีสาระและมิตรภาพที่ดีครับผม ยาวไปเปล่าครับ
  6. สิ่งที่อยากบอก ขอบคุณกับความช่วยเหลือกับปัญหาเล็กๆน้อยก่อนหน้าที่ผมตั้งกระทู้ไปนะครับ
    คุณ nickoe, perfectgame, ikok, minemind และทุกคนทีอาจจะไม่ได้เอ่ยนาม
4320
แบบว่า

รับนักดนตรีมั๊ยครับ ฮา......

10285
แน่ะ

5555

10285
....

ไม่ยาวไปครับ

แต่ว่าภาพที่แนบมาด้วยนี่...

...
..
.

หลอน

Mixmerize's picture
1480
ยินดีต้อนรับครับ

ว่าแต่ว่ารูปนี้คุณ Biggie จะแปลงเป็น Ghost Rider รึป่าวเนี่ยะ หมดกัน 2

4320
อ่า

ผมว่า spawn มากกว่านะ ไม่น่าใช่ ghost rider
แบร่..

130
กำ

ผมใส่เป็นคนเหล็ก ครับผม ไม่มีใครทายเลย : (
เดี๋ยวทำมาใหม่ละกันครับ 555

Dj_Ekk's picture
96
ดีเจ

สวัสดีครับ

ผมก้อเป็นดีเจมือสมัครเล่นครับ เปิดเพลงในงานปาร์ตี้เป็นส่วนใหญ่

ไม่ทราบว่าเล่นเพลงแนวใหนครับ
ผมเล่น Trance กับ Progressive Trance เป็นส่วนใหญ่