หา Folder ที่ต้องการใน iPhoto library ไม่เจอค่ะ

Popcornii's picture
17
เรื่องเกิดจาก เซฟไฟล์งานคะ แต่พอจะหา หาไม่เจอ เลยไปเสิชหา พอเสิชก็เจอค่ะ แล้วอ่านดูว่าไฟล์นี้อยู่ที่ไหน มันบอกว่า iphoto Labrary>>Modefied>>Apr22_ อะไรประมานนี้นะคะ
แต่พอลองเข้าจากโฟลเดอพิกเจอเข้า ก็โอเค เจอไอโฟโต้ก็เข้ามาต่อ แต่มันกลับไม่เหนขึ้นซับโฟลเดอต่อจากนี้เลยนะคะ อยากจะรบถวนถามว่ามันเปนเพราะอะไรอะคะ
พอดีเพิ่งใช้แมคคะ เลยไม่่ค่อยรุเรื่อง ขอบคุณมากนะค่า

[ย้ายเข้าห้อง how-to นะครับ เพราะว่าแก้ไขปัญหาได้แล้ว ผมคิดว่าดีกว่าถ้าจะเก็บเอาไว้ใน how-to และขอปรับชื่อกระทู้ให้ตรงกับเนื้อหามากขึ้นนะครับ - ก๊อก]

nickoe's picture
4320
ทำตามนี้นะครับ

ไปที่ user ของคุณ แล้วก็ไปที่ folder picture ครับ ที่ iPhoto library คลิกขวา แล้วเลิอก
show package content ทีนี้ก็ไปที่ folder modified ครับ เลือกวันที่ 22 เมษายน
แล้วก็หาภาพที่ต้องการครับ

Popcornii's picture
17
อ่า ได้แล้วค่ะะ

อ่า ได้แล้วค่ะะ ขอบคุณมากนะค่ะ =)

little_fuku's picture
703
แปะๆๆๆ

พี่นิก สุดยอด!!!

ikok's picture
10285
แป่ะ ๆ ๆ ๆ

พี่นิก สุดยอด!!!

nickoe's picture
4320
เอ่อ...

cmd + c แล้วก็ cmd + v ชัดๆครับ ฮา.....

10285
แหม่..

เกลียดคนรู้ทันจริง ๆ แบร่..

little_fuku's picture
703
.

หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน
ลุงก๊อกเพิ่มไม้เอกมาอันเดียวเอง

10285
:P

ลุงอะไรกัน

ชิชะ ~

10285
ผมขอย้ายเข้าห้อง how-to เลยนะครับ

เห็นว่าแก้ไขปัญหาได้แล้ว และก็จะเป็นประโยชน์กับ user มือใหม่ท่านอื่น กับเปลี่ยนชื่อกระทู้ให้ตรงกับเนื้อหามากขึ้น =)