DoiDuck's picture
29
Font Word อยากจะเปลี่ยน Font น่ะค่ะ
พอดีว่า พอเปลี่ยนเป็น font Tahoma ก็ยังเป็น font แบบนี้อยู่เหมือนเดิม (ตามไฟล์แนบ)
ทำยังไงให้เปลี่ยน font ได้คะ

ป.ล. file เดียวกัน ไปเปิดอีกเครื่อง ก็สามารถเปลี่ยน font ได้

29
ไฟล์ รูป

ไฟล์ รูป
images by free.in.th

minemind's picture
3876
ถามครับ

ได้เข้าไปแก้อะไรใน font book รึเปล่าครับ หรือเคยลง font อื่นๆไว้ที่ไหนบ้างครับ

29
ก็ลง font book ตามปกตินะคะ

ก็ลง font book ตามปกตินะคะ ไม่ได้เข้าไปแก้ไขอะไรเลย

3876
ได้ลงพวก program adobe

ได้ลงพวก program adobe ด้วยรึเปล่าครับ

29
ได้ลงค่ะ พอดี ทำพวก graphic

ได้ลงค่ะ
พอดี ทำพวก graphic ได้ลงโปรแกรม และพวก font ได้เยอะ

ไม่ทราบว่าเกี่ยวไหมค่ะ แต่ ทุกที word ก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการเปลี่ยน font รึเปล่าค่ะ ถ้าลง font ไว้หลายตระกูล
แต่ก็มี font พื้นฐาน( Tahoma ) แต่ก็ไม่สามารถเปลี่ยนไปใช้ font พื้นฐานได้

รบกวนด้วยนะค่ะ ต้องการใช้จริงๆ

3876
ไม่แน่ใจนะครับ

มีคนเคยบอกผมว่า ถ้าลง program ตระกูล adobe บางทีอาจจะทำให้ font มาตราฐานมีการเปลี่ยนแปลงครับ ให้ลอง disable และ enable font ตัวนั้นดูอีกทีครับ