เสียบอุปกรณ์ usb แล้วขึ้นข้อความนี้ครับ

artbum's picture
78
คือผมไปเอา usb ที่เสียบแล้วมันมีไฟส่องสว่างน่ะครับ มาใช้เพื่อไว้มองแป้นพิมพ์ เสียบเข้าไปก็ขึ้นกล่องข้อความนี้มาน่ะครับ

AttachmentSize
Screen_Shot_2556-04-19_at_1.22.38_PM.png52.47 KB
78
แต่เสียบ ex Hdd , flashdrive

แต่เสียบ ex Hdd , flashdrive ก็ไม่เป็นไรนะครับ

minemind's picture
3876
อุปกรณ์น่าจะชำรุดครับ

อุปกรณ์น่าจะชำรุดครับ คล้ายๆกับอาการที่ผมเคยเป็น ทางที่ดีอย่าเอาไปมาเสียบใช้เลยครับ เดี๋ยวจะทำให้เครื่องค้างด้วย

78
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ถึงว่าไฟมันติดบ้างไม่ติดบ้าง

ikok's picture
10285
จากข้อความนะครับ

แปลได้ว่า อุปกรณ์ที่คุณใช้อยู่ใช้พลังงานจาก USB มากผิดปรกติครับ เครื่องเลยทำการตัดไฟของ USB ช่องนั้น (หรือช่องอื่นออกด้วย) เพื่อให้เครื่องทำงานต่อไปได้ครับ

78
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ