Mountain Lion กับ Internet 2 เส้น มันจะวิ่งเส้นไหนครับ หรือบวก speed ไปเลย

thisontime's picture
37
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

Mountain Lion
Mac Pro
กับ Internet 2 เส้นครับ เส้นนึงเสียบเข้า Ethernet
กับอีกเส้น ใช้ Wifi ครับ

ทั้ง 2 เส้นใช้ Router คนละตัว อินเตอร์เน็ตคนละเส้นครับ

อยากทราบว่ามันจะวิ่งเส้นไหนครับ
หรือจะเป็นแบบเอาความเร็วมารวมกันครับ

ขอบคุณครับ

ultraman_kk's picture
57
มันจะเลือกเส้นใดเส้นหนึ่งครับ

มันจะเลือกเส้นใดเส้นหนึ่งครับ
แต่ส่วนมาก lan จะเร็วกว่า

minemind's picture
3876
เดา

ปกติจะวิ่ง บน Wi-Fi ก่อนน่ะครับ ทั้ง notebook และ macbook ยกเว้น application จะเขียนให้ต่อ ethernet ก่อน

แต่อย่าใช้ 2 อย่างพร้อมกันนะครับ เพราะบ่อยครั้งเครื่องจะสับสนว่าจะไช้ผ่านสาย lan หรือ wifi กันแน่ จะทำให้ speed ที่ได้น่ะจะช้ากว่าที่ควร เพราะมัวแต่ งง