ซื้อเครื่องมาประมาณ 1 สัปดาห์ bat ผิดปกติหรือเปล่าครับ

liverrish's picture
79
ซื้อเครื่องมาประมาณ 1 สัปดาห์ bat ผิดปกติหรือเปล่าครับ

ปกติใช้แบตหมดหรือเกือบหมดแล้วถึงชาร์ดใหม่ครับ

minemind's picture
3876
ถามครับ

วัดจากอะไรหลอครับว่าแบตหมดไวมาก

เทียบกับเครื่องเก่า เครื่องเพื่อน หรือยังไงครับ

liverrish's picture
79
design capacity

หมายถึงตัว design capacity เมื่อเทียบกับ current capacity ครับ ของเพื่อน ใช้มาหลายเดือนเขาตัว current capacity พอชาร์ตเต็ม ยังห่างจาก design capacity ไม่มาก ของผมอาทิตย์เดียวห่างกันเป็นร้อยเลย ถามแบบคนไม่รู้จริง ๆ นะครับ