ช่วยด้วยครับ ไฟล์รูปภาพเสีย

keebasic's picture
20
พอดีเมื่อวาน ผมได้ทำการอัพเดท IOSใหม่เป็นIOS6 แต่หลังจากนั้นผมมาสังเกตเห็นว่าพื้นที่ในส่วนของOtherในตัวเครื่องนั้นเยอะมากถึง3gb จึงได้ทำการBack up แล้วRestore เครื่องใหม่ พอเสร็จปุ๊ปมันก็รันBack up ลงAppเข้าเหมือนเดิม แต่ในส่วนของไฟล์รูปภาพนั้น เกิดอาการขัดข้อง เปิดได้บ้างบางรูป ไม่ได้บ้างบางรูป มันขึ้นเป็น JGP พื้นหลังสีเทาตามภาพ ได้ลองRestoreใหม่อีกรอบแล้วก็ไม่หาย เป็นเพราะสาเหตุอะไรหรอครับ ช่วยผมทีนะครับ ตอนนี้เครียดมาก พอจะมีวิธีแก้ไขอะไรมั้ยครับ
ขอบพระคุณมากนะครับ

AttachmentSize
IMG_8466.PNG59.53 KB
IMG_8467.PNG95.28 KB
ikok's picture
10285
ยังมีพื้นที่เหลือในเครื่องไหมครับ?

ถ้ามันปริ่ม ๆ แล้ว อาจจะเป็นไปได้ว่าที่ไม่พอครับ

แต่ถ้ายังมีที่เหลืออยู่ ให้ลอง sync ใหม่ เอารูปออกไปก่อน แล้วค่อย add เข้ามาใหม่ครับ