ปัญหาการ์ดจอร้อนเกินไป.....จนเครื่องค้าง จอดับ MBP ครับ

Izehexor's picture
15
คือเมื่อ 2-3 วันก่อนผมได้ลงวินโดว์แล้วลองเล่นเกมส์.....ในช่วง 1-2 ชม. แรกไม่มีอะไร
พอเข้าประมาณชม. ที่ 3 อยู่ดีๆ จอก็ดับ แล้วเสียงเครื่องมันค้างเลยครับ ผมก็ลองเข้าไปสอบถาม
ไปอ่านตามเว็ปต่างๆ มา ปัญหาที่ผมคิดว่าใกล้เคียงและเป็นไปได้น่าจะเป็น การ์ดจอร้อนเกินไป
ทำให้เกิดการลดอุณหภูมิ (ก็คือทำให้เครื่องมันเกิดปัญหานี้แหละครับ) ซึ่งผมไม่เคยเป็นมาก่อนงงมากครับ
อุณหภูมิเครื่องเวลาผมเล่นเกมส์ประมาณ 85+ พอจะมีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ
Cooling Pad ช่วยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

85+..ก็ ถือว่า พอทนได้นะครับ...Cooling Pad ช่วยได้ แน่นอนครับ...ถ้าเป็นไปได้..หาลมเป่าจาก..คีย์บอร์ด์ ด้านบน.น่าจะเย็น กว่าเป่าจากด้านล่าง ครับ หาที่เล่นในที่อากาศถ่ายแทสะดวกๆ น่าจะดีครับ...เครื่องผม ทำ Photo Shop 90+ ยังทำงานได้ ครับ....แต่ ไม่ กล้าปล่อยยาวๆ เป็น ชม.เลย...

Izehexor's picture
15
เสียค่า ID เกมส์ไป 2000

เสียค่า ID เกมส์ไป 2000 เล่นไปคอมดับผมแทบน้อยใจ เดี๋ยววันนี้ผมว่าจะไปหาซื้อ cooling pad ละครับ

nickoe's picture
4320
ผมว่า

ลองปรับตำแหน่งที่นั่งเล่น ให้ อากาศถ่ายเทได้สะดวกว่านี้ก็ช่วยได้นะครับ