จะอัพ ML แต่มี Bootcamp เป็นปัญหามั้ย

davincironi's picture
40
สอบถามท่านที่อัพจาก Lion เป็น Mountain Lion แล้วใช้งาน Windows 7 ผ่านทาง Bootcamp ไม่ทราบพบปัญหาอะไรหรือไม่ครับ ผมใช้มีงานหลายอย่างที่ต้องทำบน Windows 7 เลยกลัวเกิดปัญหาหลังจากอัพเป็น ML น่ะครับ เลยรบกวนสอบถามท่านทั้งหลายก่อนน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นครับ

minemind's picture
3876
ผมลงแบบ Clean Install นะครับ

ปกติทั้ง ฝั่ง osx และ windows 7 ครับ

davincironi's picture
40
ผมคงอัพเกรดครับ

ผมคงอัพเกรดจาก Lion เป็น ML ครับ พอดีมีงานค้างต้องรีบทำใน Windows เลยยังไม่อยากลงใหม่น่ะครับ

minemind's picture
3876
มั่วล้วนๆ

ถ้าเป็นผลจากการ upgrade version ขึ้นมา อันนี้ต้องบอกว่าแล้วแต่ดวงจริงๆครับ อาการแต่ละคนจะไม่เหมือนกัน บางคนก็จะเปิดโน้นเปิดนี่ไม่ได้

ถ้าเป็นผลกระทบกับ Windows 7 ที่เป็นคนละ partition คิดว่า อาจจะไม่มีครับ ถ้ามีก็คือ Windows 7 ที่ลงไว้แต่เดิมอาจจะขึ้นจอฟ้า หรือ partition หายไปเลย
แต่ถ้ากรณีที่ยังไม่เคยลง คิดว่าคงไม่มีปัญหาครับ ถ้ามีก็มีตั้งแต่ขั้นตอนการแบ่ง partition ตั้งแต่แรกเลย