macbook ยัดcd ไม่เข้าครับ

daewza12's picture
8
ทำไงดีอ่ะครับ ยัดไปแล้วมันติดอะไรก็ไม่รู้ยัดไม่เข้า

Hikizumi's picture
619
暁 デイダラ

มีน มี แผ่น อะไร ค้างอยู่รึ เปล่าครับ.....ปรกติ แค่ใส่ เบาๆ มันก็เข้าแล้วนะครับ..ถ้าไม่มี อะไร อยู่ ในนั้น.. ข่องมันอาจจะ เบี้ยว ก็ได้ ครับ

minemind's picture
3876
ถ้าใส่เข้าไปไม่ได้จริงๆ

ถ้าใส่เข้าไปไม่ได้จริงๆ คงต้องส่ง mac center แล้วครับ

mong's picture
39
แปลก แต่ผมเคยทำกาแฟหกใส่

แปลก แต่ผมเคยทำกาแฟหกใส่ macbook ด้วยแหละ มันก็ไม่ค่อยดูดแผ่นแต่ ออกแรงกว่าปกติก็เข้าไปนะ
eject แผ่นเดิมไม่สุดออกมารึเปล่าครับ ไม่น่าจะเสียด้วยตัวเองได้นะครับ

619
暁 デイダラ

ผมเคย..ทีคนเอามาให้ทำ..เขาเอา Mini CD แผ่นเล็กๆ ใส่เข้าไป..เอาออกไม่ได้...ผมเลย ต้องรื่อออกมาเอาแผ่น ออก...แล้วก็..บางคน ปากรับแป่น เบี้ยว มาปิดช่องรับแผ่น.ก้เลยรื่อออกมา งัดให้มันกว้างขึ้น..แต่ นั่นอาจจะเป้น คนละกรณี นี้กะได้ครับ...???

mong's picture
39
พวก mini cd นี่มันห้ามใช้กับ

พวก mini cd นี่มันห้ามใช้กับ drive slot in ไม่ใช่เหรอครับ ยังจะมีคนใส่เข้าไปอีกเหรอ

619
暁 デイダラ

มี เกือบ เกือบทุกรูปแบบอ่าครับ...เอาการ์ดSDใส่ไป...งัดจนเบี้ยวใส่แผ่นไม่ได้...เอาแผ่นที่ มีสติกเกอร์กระดาษ ใส่ แล้ว คับเอาออกไม่ได้....มีเศษ ฉลากซีน ฝาขวดน้ำ ยังมีเลยครับ...

pippo's picture
2469
เครื่อง iMac

ของเพื่อนผม ลูกเค้า 6-7 ขวบ ยัดแผ่น DVD การ์ตูนเข้าไปได้ยังไงไม่ทราบคาอยู่ในนั้น 3 แผ่น งงจริงๆ สงสัย?

Sagittarius's picture
128
ผมเคยแก้โดยใช้เปิดโปรแกรม

ผมเคยแก้โดยใช้เปิดโปรแกรม Disk Utility แล้วปิดโปรแกรมเหมือนให้มันรีเซ็ตการทำงานใหม่ก็หายครับ.