มีปัญหาเวลา copy ไฟล์ครับ ตามรูปด้านใน

sodadonchedi's picture
3
มีปัญหาเวลา copy ไฟล์ครับ
เป็นบ่อยมาก ก็อปแล้วก็ขึ้นตามในรูปที่แนบมา แล้วค้าง ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร

AttachmentSize
aaaaa.jpg100.5 KB
CANLOF's picture
232
...

แบบนี้ผมเคยเป็นแต่ลบไฟล์ในขยะแฮะ

3
ลบไฟล์ในถึงขยะก็ไม่ได้ครับ

ลบไฟล์ในถึงขยะก็ไม่ได้ครับ ลบแล้วค้าง

nickoe's picture
4320
จอดำ

เค้าเรียกว่า kernel panic ครับ
เครื่องจะบังคับให้ restart
ลอง repair disk กับ repair permission ดูก่อนครับ
ถ้าไม่หายลอง backup แล้วลง os ใหม่ครับ

เคยมีเคสที่ว่า ram บางยี่ห้อทำให้เกิดอาการนี้ได้เช่นกัน
แต่มันนานมากแล้วครับ(ตอนนี้ ram ยี่ห้อนี้ก็ไม่มีอาการนี้แล้ว)
หวังว่าคงไม่โชคร้ายว่าอาการเกิดจาก hardware ครับ

3
ขอบคุณมากๆครับ เด๋วจะลองดู

ขอบคุณมากๆครับ เด๋วจะลองดู