ช่วยด้วยค่ะ macbook pro เปิดเครื่องเองอีกแล้วค่ะ

away_g_ii@hotmail.com's picture
22
คือว่าพอ shut down เสร็จเรียบร้อยตามปกติ
อยู่ๆเครื่องมันก็เปิดขึ้นมาเองค่ะ
พยายามปิดหลายรอบแล้ว
ตอนนี้ปิดเครื่องไม่ได้เลยค่ะ
เพราะว่าเวลาปิด มันก็จะเปิดขึ้นมาเองใหม่
ช่วยทีค่ะ

minemind's picture
3876
ลองส่งเข้าไปที่ mac center

ลองส่งเข้าไปที่ mac center ดีกว่ามั้ยครับ ผมว่าตัว login board ค่อนข้างน่าเป็นห่วง ไม่รู้ว่ามันช็อต หรือ ปุ่ม power เสียรึเปล่า หรืออาจจะเกี่ยวกับ battery

ลองส่งไปตรวจสอบดีกว่าครับ ผมจำได้ว่าเคยโพสมาถามแล้วแหล่ะอาการเดิม

away_g_ii@hotmail.com's picture
22
ค่ะ ขอบคุณนะคะ

ค่ะ ขอบคุณนะคะ