ช่วยแนะนำโปรแกรมใช้วาดรูปคน พวกแฟชั่นดีไซน์ ใน Mac มีมั้ยค่ะ

au_pooky48@hotmail.com's picture
5
ตามหัวข้อเลยค่ะ คล้ายๆ กับ ai แต่ใน mac แล้วใช้ง่ายกว่ามีมั้ยค่ะ

อีก app ที่อยากได้คือ พวกโปรแกรมแต่งสีรูป ให้ดู vintage เหมือนใน iphone ใน macbook pro มีบ้างมั้ยค่ะ ในไอโฟนพอโพสต์ลงเว็บแล้วมันไม่ค่่อยละเอียดอ่ะค่ะ

ป.ล. ไม่รู้โพสต์ถูกห้องรึป่าว รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

pippo's picture
2469
ไม่ทราบว่่่่า

เคยลอง SketchBook Pro หรือยังครับ สามาถซื้อ (Download) ผ่านโปรแกรม App Store ใน Mac OS X ได้ในราคา 59.99 USD
หรือจะ Download ตัวทดลองใช้มาลองก่อนที่นี่ครับ : http://usa.autodesk.com/adsk/servlet/pc/index?id=6848332&siteID=123112

au_pooky48@hotmail.com's picture
5
เดี๋ยวลองดูดีกว่า ขอบคุณนะคะ

เดี๋ยวลองดูดีกว่า ขอบคุณนะคะ มีความสุข

nickoe's picture
4320
อืม

ถ้าปกติ sketch แล้วใช้พวก marker ประเภท copi ลงสี
ผมแนะนำ SketchbookCopiedition ครับ ใช้งานเหมือนใช้ copi จริงๆ

ถ้าวาดทั่วไป artrage ก็ทำได้ครับ

app แต่งรูปมันมีเยอะมากถึงมากที่สุด
ลองเข้า appstore แล้วเลือกหัวข้อ photography แล้วเลือกเลยครับ
ตัวไหนทำได้ตามต้องการก็เอาตัวนั้นแหละ
แต่ถ้าจะต้องมีการแต่งภาพเยอะๆ แล้วใช้งานจริงที่มากกว่าแค่ post
ลง social ให้ลอง pixelmator ครับ