No Internet connection !

pattricray's picture
89
โกรธ ใช้เน็ตในห้องของโรงแรมที่พักอ่ะครับใช้ได้ปกติ แล้วไปข้างนอกมากลับมาอีกทีทำไมมันแจ้งว่า no Internet connection แล้วมีเครืองหมาย ! ตรงสัญญาน wifi อ่ะครับแล้วใช้เน็ตไม่ได้ด้วยมีคอนเฟอร์เร้นซกะลูกค้าด้วยตอนดึกๆ อ่ะครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่เครื่องผมเองหรือว่าเป็นกะเน็ตโรงแรงจะได้ไปแจ้งเค้าถูก และถ้าเป็นที่เครื่องผมต้องไปเซตอะไรตรงไหนบ้างครับ รบกวนช่วยนะครับ แต่ว่า iPad กะ iPhone ใช้เน็ตได้ปกติ

minemind's picture
3876
โชคดีครับ

ลองเข้าไปลบตัว wi-fi ใน network ดูก่อนครับ

restart สักรอบนึงแล้วลอง connect ดูอีกครั้ง