ปัญหาการ ส่งออก email จากเมล์ app ค่ะ [เป็นอะไรที่ผีหลอกและงงๆ มากค่ะ]

indemand's picture
41
คือ พี่ที่ทำงานค่ะ ใช้ MAcbook Pro

Sync gmail เข้าไว้ใน mail app ดึงเข้าเครื่อง (pop3)

โดยใช้ Account สมมติว่าเป็น A@gmail.com แต่

เมื่อดูใน sent box กลับแสดงว่า account ที่ส่งออก เป็น B@gmail.com (account b นี้ไม่เคยใช้ sync ลงใน macbook อ่ะค่ะ )

ไม่ทราบว่าใครเคยพบเจอปัญหานี้แ หรือพอจะทราบวิธีแก้ไข ไหมคะเพราะจนปัญญาจะแก้ไขค่ะ

minemind's picture
3876
มั่วนะฮะ

ลองลบ account ออกแล้ว add เข้าไปใหม่ดูครับ