ปัญหาเรื่องใช้หูฟังคะ

smilekisses's picture
1
รบกวนหน่อยนะคะ พอดีพึ่งซื้อ macbook pro มาอ่ะคะ ประมาณ 1 เดือนได้ แล้วพอดีลองมาเสียงหูฟัง ปรากฎว่า เสียงมันก้อออกลำโพงเหมือนเดิม ไม่รุจะทำไงดี ใครพอมีวิธีแนะนำได้มั้งไหมคะ??

minemind's picture
3876
เดานะครับ

หลังจากเสียบหูฟังไปแล้ว อยากให้ลองดูตรง

System Preference > Sound > tab Output หน่อยครับ
ว่าตรง Select device and sound output เปลี่ยนจาก Internal Speaker เป็น Headphone รึเปล่าครับ

ถ้าไม่เปลี่ยนอยากให้ลองกดลงตัวแจ๊คของหูฟังลงไปให้แน่นดูก่อนครับ ถ้าสมมติว่ายังไม่เปลี่ยนลองเปลี่ยนหูฟังดูครับ ถ้าไม่ได้อีกคงต้องลอง reset PRAM ดูแล้วครับ (อันนี้มั่วสุดเลย)