จะนำเพลงจาก itune ไปลงมือถือครับ

sakurai's picture
6
จะนำเพลงจาก itune ไปลงมือถือต้องทำยังไงครับ เพลงมันอยู่ใน itune ตั้งแต่แรกนะครับ ซื้อมือสองมาครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

nickoe's picture
4320
เอ่อ

ผมไม่ค่อยเกทแฮะ
ต้องถามก่อนว่าต่อมือถือกับคอมแบบไหนครับ ถ้าส่งเพลงผมก็แนะนำว่าถอด memory
ออกมาแล้วใช้ card reader ดีกว่าเร็วกว่ามานั่งผ่าน Bluetooth
ก็ copy เพลงลงไปเหมือนมือถือปกติแหละครับ

แต่ถ้าเป็นมือถือบางรุ่นที่ลง iTunes ได้ อันนี้ผมทำไม่เป็นครับ
ถึงแม้มือถือที่ใช้อยู่มันจะทำได้ก็เถอะ แต่ไม่เคยลองครับ

little_fuku's picture
703
มือถือลงitunes

ได้ด้วยเหรอพี่นิก โอ๊ววว
ไม่เคยรู้มาก่อนเลย สงสัย?

nickoe's picture
4320
บางรุ่นทำได้ครับ

เช่น Motorola V3i ที่ใช้อยู่ครับ ของเพื่อนมันให้ร้า่นไหนลงไม่รู้
ของผมไม่ได้ลงไว้ครับ แต่ถ้าเอาไปต่อกับ PC iTunes จะเปิดเองเลย

ikok's picture
10285
มีนะ โทรศัพท์ + iTunes

แต่ก่อนที่ apple จะทำโทรศัพท์เองออกมา

เค้าพยายามที่จะจับโทรศัพท์มือถือ มารวมกับ iPod อยู่สักพักใหญ่ ๆ ล่ะค่ะ

ที่เห็นประกาศร่วมมืออย่างเป็นทางการก็ค่าย โมโตโรล่า รุ่น ROKR มัง ถ้าผมจำไม่ผิดนะ ที่มี iTunes มาให้ในตัวเลย

แต่ก็ยังไม่เปรี้ยงปร้างเท่าไหร่ .. คิดว่าปัจจุบันโทรศัพท์รุ่น ROKR ก็ยังมีขายอยู่ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมี iTunes แถมมาให้ด้วยอีกหรือเปล่านะคะ =)