ถามเรื่อง ระบบโทรศัพท์กับ personal hotspot ครับ

ttutt's picture
216
อยากทราบว่าระบบโทรศัพค่ายไหนบ้าง สามารถแชร์ edge 3G ผ่านทาง personal hotspot บนiPhone,iPad ได้บ้างครับ ขอบคุณครับ

CooLMiLK SCAN's picture
152
เอ่อออ

มันก็ไม่จำกัดค่ายนี่ครับ ขอแค่เครื่อง iPhone, iPad, iPod Touch เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตได้ ก็ใช้เป็น personal hotspot ได้ครับ

ttutt's picture
216
ครับ

พอดีที่สงสัยเพราะผมกะเอาจะซื้อ iPad wifi อย่างเดียวแต่ว่าอยากจะแชร์ 3g edge จาก iPhone แต่ไม่แน่ใจว่าที่ไทยมีข้อจํากัดหรือเปล่าหนะครับ
เพราะ ที่ผมอยู่ผู้ให้บริการโทรศัพท์บางเครือข่าย เค้าจะคิดเงินเพิ่มถ้าเราแชร์เนทไปให้เครื่องอื่น ก็เลยอยลกรู้ว่าที่ไทยเป็นเหมือนกันหรือเปล่าหนะครับ จะได้เอาข้อมูลไปปะกอบการตัดสินใจเพิ่ม เพราะแบบ3gแพงกว่าเยอะอยู่ครับ

ยังไงก็ขอบคุณมากครับสําหรับข้อมูล มีความสุข