ลงวินโด7 ในMBP ซื้อต้นปี2011 ไม่มีแผ่น ไดรเดอมาให้ไม่ทราบว่าโหลดไกรเวอได้จากไหนบ้าง

shanazzaa's picture
19
ผมเพิ่งลงวินโด7ในMBP แล้วมันจะต้องลงไดรเวอ เพื่อให้ พวกตีบอด ect ทำงาน

แต่อย่างที่ทราบกันว่าแมคที่ซื้อมาช่วงหลังๆนี้จะไม่มี แผ่นOS มาให้เหมือนเก่า พอลงวินโด ตอนเราแบ่ง partition มันจะให้โหลดไดรเวอตอนนั้น

แต่ปรากฏว่า ผมจะโหลด ไดรเวอผ่าน ตอนแบ่งpartition มันกลับไม่โหลดซงั้น ดูเหมือน เซอเวอที่ใหเโหลดจะมีปันหา ลองมาสองวันแล้ว

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีทางอื่นให้ไดรเวอได้มั่งครับ