วานผู้รู้เรื่อง จอภาพmacpro2010

catalog4's picture
47
อาการคือ ภาพจอมัน กระตุกแปลกๆ เวลากระจายโปรแกรม เวลาเปิด เวลาปิดโปรแกรม โดยปรกติมันต้อง สมูด สวยๆ แต่ช่วงนี้คือ ไม่สมูด มันกระจุกแบบห้วนๆเลย ลองไปหาในgoogleเค้าบอกว่า อาหารทำให้macช้า อาจเป็นเพราะ17อย่าง แล้วก็ว่าไป ไอเราก็เช็คทุกอย่าง ไม่มีปันหาแต่ก็ยังเป็นอยู่คับ

รุ่น Macpro 2010 13นิ้ว เนื้อที่ในฮาดดิส เหลือ47GB

nickoe's picture
4320
คาดว่า

พื้นที่ hdd เริ่มเหลือน้อยครับ
เคลียร์ไฟล์ไปไว้ที ext hdd บ้างครับ