insert movies ใน keynote อย่างไรครับ

BB's picture
81
รบกวนด้วยครับ จะ insert movies ใน keynote อย่างไรครับ

อัด Video มาด้วยกล้อง Video แล้วแปลงเป็น file.mpg (ผมทำเองไม่เป็น ให้คนอื่นทำให้) ซึ่งเปิดด้วย Quicktime ไม่ได้ แต่ให้เปิดด้วย MPlayer เป็น Program บน OSX กับ VLC เปิดได้ครับ

ทีนี้อยากทราบว่า จะ Insert ให้เปิดบน Keynote อย่างไรครับ ลองทำแล้ว Insert ไม่ได้ครับ

รบกวนทุกท่านด้วยครับ ขอแบบละเอียด ๆ ครับ เนื่องจากใช้ไม่ค่อยเป็นครับ ขอบคุณครับ

surasuk10@hotmail.com's picture
54
ลองเปลียนไฟล์ก่อน

ต้องเปลียน fille.mpg ก่อนให้มาเป็น H.264 หรือ MPEG 4 หรือไฟล์ที Quicktime เปิดได้ เพราะกล้องคุณถ่ายมาเป็นไฟล์ AVCHD ต้องเปลียนไฟล์ก่อนถึงจะตัคต่อได้้หรือจะเอาไปใช้อย่างอื้นได้, นี้ครับใน App store โปรแกรมชื้อ ivi โชคดีครับ __

BB's picture
81
ใช้้ Program อะไรครับ

ใช้้ Program อะไรครับ ขอคำอธิบายอีกที

ถ้าอ่านไม่ผิดต้องใช้ Program ชื่อ ivi ใช้ไหมครับ ไปหาที่ AppStore ใช่ไหมครับ แล้วฟรีหรือต้องเสียเงินซื้อครับ

ขอบคุณครับ

surasuk10@hotmail.com's picture
54
ใช่ครับ App store ชื้อ ivi

ไม่ฟรีครับ คิดเป็นเงินบ้านเราไม่กีร้อย ลองหาดูครับ อาจมีตัวอื้นฟรี คุณอาจจะหาดูโปรแกรมแปลงไฟล์สำหรับ AVCHD

zzero_orezz's picture
221
zero

ไฟล์ตัดต่อ น่าจะเป็น .mov มาเปิดใน Quicktime ไม่เคยใช้ keynote ครับ แต่เคยเห็นเพื่อนใช้นำเสนอสินค้าบนไอแพด