แมคบุคไม่มีเสียงงง T_T

BEAR_Pink's picture
234
แคบุคเป็นอะไรก็ไม่รู้ ไม่มีเสียง ลองกดเพิ่มเสียงตรงแป้นพิมพ์ ขึ้นว่าเสียงเพิ่มขึ้น แต่ไม่มีเสียงอะไรออกมาเลย
ปรับตรงข้างบนก็ไม่เกิดอะไรขึ้น

มันไ่มีเสียงไปซะดื้อๆ itune ฟังเพลงไม่มีเสียงเลยค่ะ
ทำไงดี

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ลองเช็ค ปรับด้วยโปรแกรม หลายๆ โปรแกรม แล้วลอง เสียบ ลำโพลงนอกดู ก่อน ครับ .ถ้าปรับหมดแล้ว ไม่ดัง แล้วลำโพลงนอกดัง...ก็ งานเข้าและ แฮะๆ....(เป้นMacรุ่นใหน ครับ??)

BEAR_Pink's picture
234
เป็น macbook pro 13 (2010)

เป็น macbook pro 13 (2010) ค่ะ

ต่อกับหูฟังมีเสียง

งานเข้าแล้วแน่เลยย เศร้า

Edit เพิ่มเติม -- พอเสียงออกหูฟัง ดึกหูฟังออกจากแมค แล้วจู่ๆๆ เสียงก็กลับมา
เย้ ๆๆ ใช้ได้แล้วค่ะ ขอบคุณวิธีดีๆนะคะ

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

เย้ย้ย้ย้...เป็นง่ะๆ...ผมมันอัฉริยะ...555+.....( มันมีเสียงได้ไงว.... งงว่.....555+)