เปิด Folder Downloads ไม่ได้

NewMac's picture
40
เปิด Folder Downloads ไม่ได้ครับ อยู่ดีๆก็เป็น พอเปิด Folder Downloads ขึ้นมาได้แปปเดียวมันก็เด้งหายไปเลยครับ เวลาโหลดอะไรมาจาก Safari แล้วมันก็เข้าไปใน Folder Downloads พอผมจะเข้าไปแก้ไข เพื่อที่จะให้ไฟล์ที่เราโหลดมาไปเก็บไว้ที่อื่นก็ทำไม่ได้ครับ มันเด้งเหมือนกับตอนที่เปิด Folder Downloads ขึ้นมาเลยครับ Folder อื่นๆไม่เป็นนะครับ ไม่รู้จะแก้อย่างไรครับ ช่วยด้วยยยยย

NewMac's picture
40
ลืมบอกไปครับ

OS ที่ใช้เป็น OS X Lion 10.7.1 เพิ่งมาเป็นหลังจากที่อัพเดท 10.7 มาเป็น 10.7.1 ได้ประมาณ 2 วันครับ