เห็นทีคนบอกว่า ลงlionแล้ว งานจะหายหมด

catalog4's picture
47
ผมลองลงดูแล้ว ตอนแรกก็ใจคิดอยู่ว่า คงต้องหาโปรแกรมใหม่ แต่ทำไม งานอยู่ครบ โปรแกรมอยู่ครบ ใช้ได้หมด ทุกโปรแกรมอะคับ

เลยไม่เข้าใจ

CooLMiLK SCAN's picture
152
ก็ดีแล้วนี่ครับ

ปกติการลงแบบอัพเกรดจะไม่มีผลต่องานหรือไฟล์ที่ไม่เกี่ยวข้องระบบครับ ถ้าในกรณีลงแบบ Clean Install ครับ จะมีขั้นตอนการ Format ด้วย อันนี้ข้อมูลทุกอย่างจะหายไปหมดครับ

ถ้าเครื่องยังคงใช้งานอย่างปกติ ไม่มีอะไรเป็นปัญหา ผมว่าก็ดีแล้วนี่ครับ

catalog4's picture
47
อ๋อ

ผมก็ใจหายอยู่นึกว่า ลงผิดวิธี

minemind's picture
3876
แบบนี้ก็มีนะ

บางไฟล์อาจจะเปิดไม่ได้ (เพราะ application อาจจะยังไม่ support ฮะ)