มีทาง refund Mac OS X Lion ไหมครับ

aeroroach's picture
47
มีปัญหากับโปรแกรมที่ใช้ทำงานอยู่พอสมควรครับคงต้อง roll back กลับไปในไม่ช้า แต่รู้สึกเสียดายเงินน่ะครับ ไม่น่ารีบร้อนโหลดมาเลย หลอน

nickoe's picture
4320
ก็็

ไม่ต้อง refund ครับ
รอจนโปรแกรมใช้ได้
แล้วค่อยลง

ikok's picture
10285
ผมคิดว่าไม่ได้ครับ

ก็โหลดตัว installler มาเก็บไว้ backup ไว้ที่อื่นแล้วลองติดตั้งตัว 10.6 ดูนะครับ ยิ้ม

หรือจะโหลดตอนที่ทุกอย่างพร้อมแล้วในอนาคต คราวหน้าก็ไม่เสียเงินแล้ว เพราะว่าเขาทราบว่าเราซื้อมาแล้วครับ

47
อืมมม นั่นสินะ

ขอบคุณที่ชี้ทางออกครับ ดีที่ Back Up ใน Time Machine ไว้ครับเดี๋ยว Roll Back กลับไป

pippo's picture
2469
ถ้าให้ข้อมูล

ว่ามีปัญหากับโปรแกรมไหน ? อย่างไร ?

น่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ

47
ชุดโปรแกรมของ Adobe ครับ

ดูประกาศ Knowledge Base ของ Adoge ที่ link นี้ครับ
http://kb2.adobe.com/cps/905/cpsid_90508.html

Flash Catalyst กับ Flash Builder ที่ผมใช้ทำงานให้ลูกค้าตอนนี้เจอเต็มๆครับ เปิดขึ้นมาแล้วค้างเลย แห่ะ ๆ 3

ichi's picture
60
เปิดโปรแกรมของ adobe

เปิดโปรแกรมของ adobe ครั้งแรกมันจะเดือนให้ update java runtime ก่อนนะครับ พอลงเสร็จก็จะใช้ได้ครับ Flash Catalyst กับ Builder ชองผมก็เปิดได้ปกติครับ

47
เอ้ย ของผมไม่มีขึ้นเลยครับ

เป็น CS5 น่ะ เกี่ยวรึเปล่านะ ตามไปดูใน knowledge base ของ Adobe ก็บอกว่า CS5 ใช้ไม่ได้เลย เป็น CS5.5 ถึงจะใช้ได้ แต่ก็ยังมี bug อื่นๆอยู่ดีน่ะ ทาง adobe ก็แนะนำว่าอย่าเพิ่ง up

ปล.ลองเปิดไฟล์รึยังครับ ผมถ้าแค่เปิดโปรแกรมน่ะทำได้นะ แต่พอ เปิดไฟล์จะทำงานนี่ค้างเลย

ichi's picture
60
อ่อ CS5

อ่อ CS5 จะใช้ไม่ได้ตามนั้นครับ ของผมเป็น CS5.5 แต่ตอนนี้มีปัญหากับ Flash CS5 ครับ เวลาใช้ เครื่องจะร้อน รอบพัดลมสูงมาก ซึ่งไม่เคยเป็นเลยตอนใช้ snow leopard

CANLOF's picture
232
....

โอ้วหนักเลย งั้นเราอย่ารีบอัพดีกว่า ^ ^"

thang_melon's picture
21
ดีนะเนี๊ยะ

เบี้ยน้อยหอยน้อยเลยยังไม่ได้อัพ มีความสุข