keynote เซพยังไงให้ เอฟเฟก ไปใช้ใน window ได้

m2captain's picture
26
เซพแบบไหนดีครับ คือเอาไปเปิด ใน powerpoint แล้ว เอฟเฟกมันมาไม่หมดอ่ะครับ มีวิธีไหม

ขอบคุณครับ

asakura_jirasak's picture
73
ไม่มีทางครับ ได้แค่บางอย่าง

ไม่มีทางครับ ได้แค่บางอย่าง บางอย่างจะหายไปเลย ไม่ก็กลายเป็นคล้าย ๆ กัน เนื่องจาก PowerPoint ไม่รับรูปแบบแบบนั้น

Nort.SP's picture
19
เซฟเป็น ควิกทาม ครับ

เซฟเป็น ควิกทาม ครับ

pippo's picture
2469

QuickTime เป็นทางออกครับ
ตรง Transition สามารถเลือกให้เป็น On Click หรือ Auto แบบตั้งเวลาได้ครับ

m2captain's picture
26
QuickTime เยี่ยมเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

Continental.max@gmail.com's picture
130
บนวินโดว์รู็สึกว่าต้องใช้

บนวินโดว์รู็สึกว่าต้องใช้ Quicktime Pro ด้วยนะครับ ถึงจะเปิดแบบ Full Screen ได้ และก็มีข้อจำกัดอย่างอื่นอีก (จำไม่ค่อยได้ไม่ได้ใช้นานแล้วครับ)

73
นึกว่าเอา PPT only

นึกว่าเอา PPT only

73
แต่ถ้าเอาไปใช้ present

แต่ถ้าเอาไปใช้ present จะมีปัญหากับการใข้รีโมตป่าว????