ลง window7 ผ่าน bootcamp แล้วค้างหน้าจอดำ

waimo's picture
5
ลง window7 ผ่าน bootcamp และติดตั้งมาเรื่อยๆจนถึงขั้นตอนrestart หลังexpanding fileอ่ะค่ะ
จากนั้นหน้าจอก็มีเคอเซอร์กระพริบ และกลายเป็นหน้าจอดำ ค้างอยู่อย่างนั้นนานมากค่ะไปต่อไม่ได้เลย
เป็นเพราะอะไรคะ ผู้รู้รบกวนบอกด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ มีความสุข

iam_ojo@hotmail.com's picture
30
ผมก็เป็นคับ ผมกดปิด แล้วเปิดใหม่ ก็ผ่านคับ

ตอนผมติดตั้ง win7 ก็เป็นคับ ทิ้งไว้นานมาก ก็ค้างอยู่แบบนั้น ก็ตัดสินใจกดปุ่มปิดค้างไว้ แล้วกดเปิดใหม่ ก็ผ่านได้คับ

waimo's picture
5
ได้จริงด้วย

ขอบคุณนะคะูู^^