ดู live Thai TV บน iPhone/iPod Touch/iPad

rsakchai's picture
396
โดยเฉพาะผู้ที่ใช้ชีวิตอยู่ต่างประเทศ.....น่าจะเป็นประโยชน์ได้ไม่มากก็น้อยครับ
เอามา review ให้ชมบน MMM ผิดพลาดประการใด...ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
เครดิต: http://www.smart-mobile.com/forum/viewtopic.php?f=88&t=214200

396
ชั้นตอนแรก

1. เปิด safari พิมพ์ yoursn0w.com/livetv/
  2. save เอาไว้หน้าจอ....กดตรงนี้ได้เลย
396
คราวต่อไปก็จะได้เปิดได้โดยไม่ต้องเข้า safari ได้เลยครับ

1. เพิ่มไปที่หน้าจอ
  2. ตั้งชื่อเสร็จ...ก็เพิ่มไปที่หน้าจอ.....ต่อไปก็เข้าจากตรงนี้ได้เลยครับ
396
ต่อไปก็เข้าจากตรงนี้ได้เลยครับ

ต่อไปก็เข้าจากตรงนี้ได้เลยครับ

396
ลองเข้าไปชมดูครับ

มีให้เลือกทั้งไทย....แขก...และนานาชาติ
5-6. เลือกช่องไทยหละกันครับ

396
บางช่องจะมีหลาย server ให้เลือกครับ

6-7. บางช่องจะมีหลาย server...... เลือกอันที่ไม่หนาแน่น...ไหลลื่นๆหละกันครับ

396
ลองขยายภาพดูครับ

ถ้าเป็นบน iPad หละก็ขอบอก......แจ่มมากครับ

CooLMiLK SCAN's picture
152
สุดยอดครับ

ลองแล้วครับ ดูแล้วด้วย อิอิอิ ของเค้าดีจริงนะครับเนี้ย ยิ้มปากกว้าง

396
นักถือคนพัฒนาจริงๆ

ทำโดยคนไทย....เพื่อคนไทยอย่างแท้จริง......เลือกตั้งคราวนี้ลงเบอร์อะไรบอกด้วยหนะครับ....จะไปเลือกให้
ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง ยิ้มปากกว้าง

Phing's picture
24
ขอบคุงค๊าฟๆ

ว้าวๆๆ เด๋วจะลองบ้าง ขอบคุงคร้า^^