CooLMiLK SCAN's picture
152
minidisplay port ของ MBP 2011 13" มันอยู่ตรงไหนหรอครับ พอดีผมไปซื้อ minididplay port to VGA adapter มาแต่ไม่รู้ว่าจะเสียบกับ port ไหนที่ตัวเครื่อง แต่ที่ลองเสียบมันเสียบได้พอดีกับ thunderbolt port ครับ เลยอยากถามว่า

1 ผมจะเสียบ minidisplay port adapter เข้ากับ port ไหนบนตัวเครื่อง
2 ผมจะตั้งค่ายังไงให้มีภาพทั้ง MBP และจอ LCD
3 การตั้งค่าการต่อกับจอ LCD กับการต่อกับ โปรเจคเตอร์ แตกต่างกันมั้ย ถ้าต่างจะตั้งค่าให้มีภาพออกทางโปรเจคเตอร์อย่างไร

tee_987@hotmail.com's picture
117
ตัวเดียวกับ

thunderbolt port มันรวมกันในตัวเดียวเลยคับ ขนาดภาพต่อออก LCD อยู่ที่ 2560*1600 คับ

152
การตั้งค่า

แล้วผมจะตั้งค่าให้ภาพออกทาง LCD ยังไงครับ ผมเข้าไปใน System preference>Displays แล้วแต่ไม่มีแท็ป arrangement ครับ มีแค่ display และ color ครับ

152
ได้แล้วค้าบ

ได้แล้วครับ ผมลองถอดแล้วเสียบใหม่ดู ปรากฏว่าได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ