มีปัญหาเกี่ยวกับการสั่งซื้อของapp thailand

BalLo's picture
172
พอดีผมอยากได้ของที่มีขายในเว็บ app thailand
แต่ผมไม่มีบัตรเครดิตเพราะเรียนอยูู่ยังไม่มีเงินเดือนขนาดนั้น
มีวิธีไหนบ้างครับที่สามารถจะซื้อได้อะครับ
หรือต้องทำใจ ไปถามร้านibeat เชียงรายมา เค้าบอกว่าซื้อได้เฉพาะบางอย่างเฉพาะที่่ทางร้านมีขายเท่านั้นอะครับ
พอจะมีทางไหนที่จะช่วยผมได้เปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ikok's picture
10285
สมัครบัตรเครดิทเสมือนครับ

น่าจะได้ เป็นตัวเลขเอาไว้ซื้อของผ่านเว็บครับ มีของ k-web shopping ของกสิกร (ผมใช้ตัวนี้อยู่) ลองโทรไปถามรายละเอียดตรง ๆ ที่ธ.กสิกร เลยน่าจะได้ครับ

minemind's picture
3876
ขุดๆ

172
ผมก็นึกว่า

ผมลองไปอ่านดูมันบอกว่ามีเงินเดือน15k+
สงสัยผมไปอ่านการทำบัตรเครดิต
สงสัยเข้าใจผิดครับ

ขอบคุณครับ

nickoe's picture
4320
เดี๋ยวนะครับ

บัตรเครดิตต้องมีเงินเดือนน่ะใช่ครับ
แต่บัตรเสมือนมันไม่ต้องครับ
ธนาคารที่ทำได้ก็มี กสิกร กรุงเทพ ครับ

172
ขอบคุณมากครับ

แต่ไม่รู้ขั้นตอนมันจะยุ่งยากเปล่า แต่จะพยายามนะครับ แล้วถ้าสมัครได้แล้วจะกลับมาสอบถามเกี่ยวกับ
การซื้อของใน app thai อีกครั้งนะครับ ไม่รู้ว่าเค้าจะจัดส่งมายังไง
หรือเค้าจะจัดส่งตาม ที่เราสมัคร app store ไป เรื่องนี้เอาไว้ก่อนขอให้ได้กสิกรก่อนครับ

ขอบคุณครับ

HYPHOTh3SiS's picture
48
ตอนนี้ ผมใช้ของ

ตอนนี้ ผมใช้บัตรเสมือนของ ธ.กรุงเทพอยู่ครับ
เรื่องสมัคร ไม่ยุ่งยากเลย (เบื่อแค่ตอนรออย่างเดียว)
ตัดได้ไม่มีปัญหาครับ
แถมเราสามารถ เอาบัตรไปทำธุรกรรมอื่นๆได้อีกเยอะเลยครับ

172
ตอนกรอกข้อมูลบัตรเข้าไปใน account ใน app store อะครับ

กลัวตรงนี้้ที่สุดเลย พอจะมีรีวิวแบบละเอียดมั้ยครับ
ตรงที่กรอกที่อยู่และเบอร์โทรอะไรพวกนี้อะครับ
พอดีอ่อนภาษาอังกฤษมากมาย
ไม่รู้ว่าจะกรอกที่อยู่เป็นภาษาอังกฤษยังไง
และช่องไหนไว้สำหรับใส่อะไร

ขอบคุณครับผม

172
สอบถามอีกอย่างครับ

อยากทราบว่า บัตรทั้งสองแบบนี้
K web shopping และของธนาคารกรุงเทพ
ใช้ผ่อนไอโฟนได้เปล่าครับ

minemind's picture
3876
รายละเอียด ผมว่าโทรถาม

รายละเอียด ผมว่าโทรถาม ทางธนาคารเลยครับ

nickoe's picture
4320
ไม่ได้ครับ

สำหรับซื้อของทางเนทเท่านั้น

HYPHOTh3SiS's picture
48
ไม่ได้ครับ มันไม่ใช่บัตรเครดิ

ไม่ได้ครับ
มันไม่ใช่บัตรเครดิต มันแค่บัตรเครดิตเสมือน คือเอาไว้ตัดเงินครับ