แผ่นเอาไม่ออกค่ะ

Themhailey's picture
16
แผ่นเอาไม่ออกอะค่ะ แล้วจอมันขึ้นว่า no bootable device --insert boot disk and press any key ทำอะไรไม่ได้เลย พื้นหลังสีดำๆ ค่ะ แผ่นที่มากับเครื่อง ไม่ใช่แผ่นวินโด ทำไงดีค่ะ ด่วนจิงๆ

tee_987@hotmail.com's picture
117
ปิดเครื่อง

ลองปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ดูยัง คับ เพื่อช่วยได้

16
ไม่ได้TT

ไม่ได้TT

Hikizumi's picture
619
เดอิดาระ

ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่ ระหว่างเปิดคริกเม้าค้างใว้ด้วย..มันจะเด้งออกมามั้ยครับ???

16
ได้แล้วค่ะ ดูวิธีในยูทูป

ได้แล้วค่ะ ดูวิธีในยูทูป ขอบคุนมากๆๆค่ะ เปิดใหม่แล้วกด alt ค้่าง

619
เดอิดาระ

แหม..เฉียดไปนิดเดียว อิอิ แล้วตกลงเครื่องมันไช้ได้มั้ยอ่าครับ??

16
ได้ค่ะ

ได้ค่ะ มีความสุข

hypergeo's picture
21
ตอนนั้นผมเคยเอา

ตอนนั้นผมเคยเอา ที่หนีบหนวดดึงออกเลย ห้าา เพราะมันเปนแม่เหล็ก รึป่าวเหนมีคนบอก

16
ตอนแรกเอาไม้บรรทัดติดกาวสองหน

ตอนแรกเอาไม้บรรทัดติดกาวสองหน้าลองแหย่ๆดู แต่เอาไม่ออกค่ะ

619
เดอิดาระ

ผมเคยไปเอาแผ่นออกให้ เจ้านายที่ทำงาน ผม เปิดฝาใต้เครื่องออกมาเลยอ่าครับ..เพราะ เขา เอาแผ่น CDแบบมินิ ใส่เข้าไป....เอาไงก้ไม่ออก ครับ เลยรื่อเลย มีความสุข