แบบนี้ หมายถึง ไร ครับ

Hikizumi's picture
619
ผมลองเข้าไป Boot camp แล้ว มันขี้น แบบนี้ อ่า ครับ..
ผม ไม่ ได้ ลงวินโดวส์ เรื่องนี้ ผมไม่สันทัด เลย แค่สงสัย น่ะครับ.ความจริง มันต้องเป็น

แบบนี้ ไช่มะครับ .. มันมี วิธี แก้ มั้นครับ...ลอง ทำดู เฉยๆ ครับ?? ขอบคุณ ครับ

ikok's picture
10285
ตอบครัับ

bootcamp รุ่นหลัง ๆ จะบังคับให้ติดตั้ง driver ก่อนการลง windows ครับ เพื่อให้ทำงานได้ดีที่สุด

และที่เขาขึ้นเตือนมาจะเป็นการบอกว่าให้ทำการโหลด driver ที่จำเป็นของเครื่องคุณจากบน internet ครับ และเตือนด้วยว่า ไม่ควรใช้แผ่นที่แถมมากับเครื่องอื่น หรือ driver ที่โหลดมาจากเครื่องอื่นใช้ เพราะแต่ละเครื่องมี hardware ไม่เหมือนกัน และต้องการ driver ที่แตกต่างกันครับ

619
เดอิดาระ

หลังจากที่ผมเลือกอัน บน และอันล่างแล้ว มันก็ขึ้น เยี่ยงนี้ครับ

?? แล้วก็ ไม่มีไรเกิดขึ้น ...มัน แปลว่าไร อ่าครับ??

619
เดอีดาระ

มันขั้นแบบนี้หมายความว่าเราไม่สามารถ แบ่ง พาร์ทิชั่น เพื่อลงวินโดวส์ ได้ไช่มั้ย ครับ???